Lần Đầu Nuôi cưỡng Rấ mong được tư vấn

Kevin*SaoNau

Thành Viên
Điểm
6
Số Là vầy lúc trước có nuôi 1 em sáo nâu nuôi được hôm thì bay mất tức quá xúc thêm 1 em đen ( nuôi thả cả ngày) bị hằng cha chạy xe ông cách nhà 2km ẳm mất vào hôm 22/7/2013 3 hôm trước , ức quá mua thêm 1 em cưỡng hiện tại nhốt 100% ko thả nữa ( hết ngu òy )
Mọi người ai đã từng nuôi cưỡng thì cho em ít kinh nghiệm nhá e là girl SN 96 ở sóc trăng avar là hình e
mọi người cho em hỏi vài câu là :
cưỡng mấy tháng biết tự ăn
cưỡng mấy tháng biết hót gió
cưỡng mấy tháng thay lông
cách phân biệt Boy or Girl
rất mong mọi người giúp đỡ em nhé
Địa chỉ yahoo e ở dưới mong được giao lưu với mọi người
[email protected]

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Lần Đầu Nuôi cưỡng Rấ mong được tư vấn

Nuôi cương hay lắm không cần dạy 1 năm la tự nói bạn ak mấy nhà hàng xóm minh nuôi cha dạy dỗ gì mà giờ nói dươc rất nhiều câu

Cho ảnh con cưỡng lên av còn đẹp hơn ma khỏi phải ngi ngờ

Nuôi cương hay lắm không cần dạy 1 năm la tự nói bạn ak mấy nhà hàng xóm minh nuôi cha dạy dỗ gì mà giờ nói dươc rất nhiều câu
Họ dạy bác ko biết thôi- Cưỡng có phải nhồng hay vẹt đâu mà tự học nói được . Vãi - chủ thớt cứ nuôi như sáo thôi có khác gì đâu. Cưỡng (sáo sậu )cũng là 1 chi của sáo mà cách gọi tùy vùng miền thôi mà. 5 tháng bắt đầu thay lông- thay lông tầm hơn tháng (tùy con rớt lông nhanh hay chậm).2 tháng rưỡi 3 tháng có con tự mổ có con bắt đầu mỏ tùy theo cách chăm sóc (trộn cám với nước tự nó ăn). hót gió thì ko để ý nhưng muốn nó nhanh biết nói thì dạy nó từ khi còn nhỏ. dạy 1 từ ko dạy lan man nhiều từ.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chủ thớt nhìn thế mà nuôi chim nhỉ;)),mình cũng nuôi 1 con cưỡng dù lúc đầu ko thích lắm,giờ nó đang tập nói còn hót được thiếng chòe than,lửa,chào mào,thỉnh thỏang cu gù nữa mỗi tội hét to quá cơ,mình đang phân vân không biết nên lột lưỡi rùi nói tốt hơn còn hót được như bây giờ nữa không nhỉ:-?

Họ dạy bác ko biết thôi- Cưỡng có phải nhồng hay vẹt đâu mà tự học nói được . Vãi - chủ thớt cứ nuôi như sáo thôi có khác gì đâu. Cưỡng (sáo sậu )cũng là 1 chi của sáo mà cách gọi tùy vùng miền thôi mà. 5 tháng bắt đầu thay lông- thay lông tầm hơn tháng (tùy con rớt lông nhanh hay chậm).2 tháng rưỡi 3 tháng có con tự mổ có con bắt đầu mỏ tùy theo cách chăm sóc (trộn cám với nước tự nó ăn). hót gió thì ko để ý nhưng muốn nó nhanh biết nói thì dạy nó từ khi còn nhỏ. dạy 1 từ ko dạy lan man nhiều từ.
sao ky` qua con cuong cua em no moi 3 thang dang tap an ma da thay long va dang moc long non dang bap be hot gio chuyen kho hieu that

YÊU CẦU CMT BẰNG TIẾNG VIỆT CÓ DẤU - CẢNH CÁO LẦN ĐẦU !!

sao ky` qua con cuong cua em no moi 3 thang dang tap an ma da thay long va dang moc long non dang bap be hot gio chuyen kho hieu that
Mọc lông non thì kệ hắn thôi. Cứ kệ cho hắn phát triển bình thường- quan tâm chi mấy cái đó miễn khỏe mạnh hay chuyện là oke rồi:v bác chăm sóc kiểu gì mà thấy chim khỏe mạnh thì cứ thế mà chăm sóc- ko nên thay đổi. Ak nếu đoán ko nhầm thì đến thang thứ 5 nó mới bắt đầu rụng lông và khoang hơn 1 tháng sau thì hoàn chỉnh (mà tuy nó rớt lông nhanh hay chậm) còn ko thì bình thường toán thế @@

Em này chảnh lắm mọi người....không trả lời riêng đâu !

theo mình tìm hiểu trên mạng thì chim cưỡng boy hay girl đều hót được thì phải

chém gió vừa thôi bác, avatar lấy hình trên mạng xuống kêu là hình em là sao :)))).

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên