lạnh thế này chim tắm có sao ko mọi người?

hoalip87

Thành viên Mới
Điểm
1
mấy hum nay thời tiết lạnh thế này tắm táp cho chim có sao ko mọi người..mới nuôi nên hỏi hơi gà tí hihihihi 8-|

Ðề: lạnh thế này chim tắm có sao ko mọi người?

Vẫn tắm bình thường mà :D . Nhưng tắm nước ấm ấm và chỗ kín gió là được :D .

mình cũng thấy zậy, máy bác ở đâu chứ còn e ở TPHCm 10h vẫn còn thấy hơi lạnh nên chưa dám cho chim tám,

Bài viết có ích tieutithanh chúc bạn thành công.......

tắm bình thường bạn ạ nhưng hôm nào mưa gió rét quá thì thôi cũng được ... còn ko 2 hoặc 3 hôm cho tắm một lần nước âm ấm cho thêm một ít muối tắm xong treo chỗ ít gió cho hoa quả mới và thêm vài con sâu hoặc cho ăn dế cho đảm bảo thêm dinh dưỡng

cám bã mùa này cũng nên có sự điều chỉnh để hỗ trợ chống rét nhé

bác 4eyes nói chi tiết mà chuẩn bác cứ làm nthé là ổn.chúc bác thành công

tầm 11h trưa nắng to cho chim tắm là ok rồi bác à.....

chiều nay lạnh vậy em vẫn cho các chú tắm như thường nè =))
bác cho vào nhà vệ sinh + nước ấm 1 chút là đc

còn cho nước sôi thì tí cả nhà được ăn cháo chim nha =))

Trời lạnh để chắc cốp em là emcho chim nhịn tắm hết. Bẩn mà sống còn hơn tắm xong sạch rồi cảm mà chết
:)

Trời rét nếu không quá lạnh gió to và mưa thì vẫn cho tắm như bt, nhớ là cho tý nước ấm ấm, để nơi kín gió, nên cho tắm vào buổi trưa có nắng ấm
Lưu ý: để nước trong lồng tắm cho chim tự tắm, nếu nó k tự tắm thì thôi,tuyệt đối không phun nước
Bổ sung các thành phần cám và mồi tươi cho hợp lý, để cho chim khỏe mạnh

sg bằng miền bác và miền trung hiện tại k.nói chung lạnh khỏi tắm luôn đi.có năng tranh thủ phơi nắng chút xíu thôi cũng đc

khà khà mới chơi CM được mấy tháng thôi nhưng từ đầu vụ rét đến giờ mình vẫn cho tắm bình thường 2 ngày 1 lần ( trừ những hôm rét quá và mưa ) cứ cho tắm nước ấm ^_^ mình vẫn để tắm ngoài hiên và treo ngoài hiên :( ( có khi nào mình ác với chim không ) nhưng cả 3 thuộc và 5 mộc đều sống khỏe hót hét tốt ko em nào có hiện tượng cảm lạnh :D nhà mình lại ngay hướng gió lùa mới ghê chứ kaka chắc vì toàn chim bắc nên các em nó chịu rét tốt thì phải :p. Mình nghĩ ở ngoài thiên nhiên chim sao ấm được như ở với người :p

Nhưng tốt nhất là bạn nên cho tắm nước ấm ở trong nhà tắm cho kín :p chắc ăn chút càng tốt vì mình lười lại lắm chim nhà tắm lại chật nên làm liều kakaka

Tắm cho chim vào khoảng 12-14h là hợp lý. Để lồng tắm vào nơi kín đáo, tránh gió lùa, mực nước thấp hơn những ngày nắng (khoảng 1,5cm) cho chim đỡ ngại. Tắm xong đợi chim rỉa lông cánh cho khô rồi mới treo ra ngoài đề phòng chim cảm lạnh. Chim khỏe mạnh lông có lớp dầu nước không bám được lâu , tầm 3-5 phút là khô hoàn toàn. Khuyên và cm nhà mình mấy hôm trời rét vẫn chịu tắm đều, không sao cả.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Vừa đi chơi về bật điện thấy em mi cứ đò tắm thế là vác cả dàn chim ra tắm + vs luôn. Chẳng vấn đề gì cả. Mình đi làm bận chim toàn tắm chim đêm 2 ngày tắm 1 lần bất kể thời tiết. 12h đêm lôi chim ra tắm là bt . Chưa thấy có con nào chết vì tắm cả. Chim vấn hót ác vẫn đấu đá như bt lông lá vẫn ngon lành.

Vừa đi chơi về bật điện thấy em mi cứ đò tắm thế là vác cả dàn chim ra tắm + vs luôn. Chẳng vấn đề gì cả. Mình đi làm bận chim toàn tắm chim đêm 2 ngày tắm 1 lần bất kể thời tiết. 12h đêm lôi chim ra tắm là bt . Chưa thấy có con nào chết vì tắm cả. Chim vấn hót ác vẫn đấu đá như bt lông lá vẫn ngon lành.

ka ka, cụ này giống hệt mình, mình vừa lôi một em than và 2 em khướu ra tắm lúc 11h, thấy chẳng sao cả ^^

Trời lạnh tắm bình thường, mình toàn đi làm về muộn, toàn tắm chim lúc 7 -8h tối, chim vẫn khỏe, hót đều....

Các bác cứ cho CHIM sinh hoạt điều độ bình thường:D. Nếu có thay đổi chế độ thì thay đổi dần dần để chim kịp thích nghi.

Thà sống bẩn còn hơn chết sạch :)

khoảng trưa cho nó vào chỗ kín rồi cho tắm nc' ấm, hoa quả vs ớt nhiệt tình vào thì ko vấn đề j đâu b ak

Thà sống bẩn còn hơn chết sạch :)
Chim hay để trong nhà mà nhà còn có nhiều người sinh hoạt nữa, người lớn sức đề kháng cao thì không sao chứ trẻ con thì phải sạch sẽ. Chim để trong nhà 2 hôm mà ko thay lót lông không tắm cho nó có mà ...... rồi nó ảnh hưởng đến sk con người ấy chứ. Con chim nó dc tắm táp thường xuyên ở lồng sạch sẽ nó cũng hay hơn đấy. Rồi bạn bè đến chơi nó nhìn cái lồng chim sạch sẽ cũng thấy # đấy bạn ah chứ mà nó thấy cái lồng có hòn non bộ thì kinh lắm. Chưa kể có khi nào muốn bán con chim, người ta đến xem thấy lồng đểu nhưng sạch sẽ vẫn thích hơn là lồng xịn mà bẩn ah.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên