Lâu ngày quay lại điễn đàn, post ít hình BLUE AND GOLD 30-120 ngày cho a/e co tư liệu kham thao

AlongKK

Thành Viên
Điểm
16
Lâu rùi , ALONGKK xin mạn phép post ít hình Macaw Blue and Gold cho a/e có chút ít tài liệu nghiên cứu ^^

30 ngày tuổi

45 ngày tuổi

60 ngày tuổi

75 ngày tuổi

90 ngày tuổi

105 ngày tuổi

120 ngày tuổi

Ðề: Lâu ngày quay lại điễn đàn, post ít hình BLUE AND GOLD 30-120 ngày cho a/e co tư liệu kham thao

2 con cơ à. Bác mua 2 con này bn thế?

Ðề: Lâu ngày quay lại điễn đàn, post ít hình BLUE AND GOLD 30-120 ngày cho a/e co tư liệu kham thao

mua đâu thế a ơi cho e xin cái giá với

2 con cơ à. Bác mua 2 con này bn thế?
làm gì mà hốt hoảng thế, Blue and gold giá giờ rẻ lắm bạn
<------ Bổ sung bài viết ------->
mua đâu thế a ơi cho e xin cái giá với

vẹt nhập đó bạn, giá cũng tầm trung thôi

giá tầm trung chắc cũng tầm 60tr nhỉ :<

giá tầm trung chắc cũng tầm 60tr nhỉ :<
Nếu tính cả 2 thì chắc còn thiếu, còn tính 1 con thì còn dư quá nhiều ^^, Bạn tính nuôi 1 e ah

Anh AlongKK này lâu lâu lên 4rum làm nóng cả 4rum nha :))
Thực ra mình còn 2 con nữa tính giới thiệu các bạn cho đủ bộ là 2 Châu Úc có thời gian mình sẽ post tiếp :)>-

Thực ra mình còn 2 con nữa tính giới thiệu các bạn cho đủ bộ là 2 Châu Úc có thời gian mình sẽ post tiếp :)>-

Pót đi AlongKK, sao mà nhiều vẹt thế ta :) , tối ngày chơi với nó khỏi ăn luôn cũng dc, hj

Chim đẹp quá bro...........................

Theo dõi từng bức nhìn kĩ như nặn 3 cây :D, ảnh và chim đều đẹp quá.

Ngưỡng mộ anh Long quá, còn con nào post lên luôn đi anh Long. Em đang bỏ óng heo chắc vài chục năm nữa đủ tiền rước một em blue and gold về =))

Ngưỡng mộ anh Long quá, còn con nào post lên luôn đi anh Long. Em đang bỏ óng heo chắc vài chục năm nữa đủ tiền rước một em blue and gold về =))

Mình ủng hộ đam mê của a/e, mong ước mơ của a/e sớm thành hiện thực

chừng nào anh cần người chăm sóc hộ chim xấu hay già hoặc ko có thời gian rảnh để chăm sóc em nào đó thì kêu em nha ( em luôn sẵn sàng =)) )

chừng nào anh cần người chăm sóc hộ chim xấu hay già hoặc ko có thời gian rảnh để chăm sóc em nào đó thì kêu em nha ( em luôn sẵn sàng =)) )

Rảnh thời gian mình sẽ đi off với a Roit và sẽ mang theo 1 con BG đo mình thuần để a/e có đip xem lun

mình có tí nhận xét về vẹt của bác ( ko phải dìm hàng)vẹt của bác hơi nhỏ ko biết do nguồn hàng bác lấy hay là cách nuôi, mà mình thấy con 120 ngày hơi nhỏ, nếu như tầm ấy thì phải tầm 1kg-1kg2 là chuẩn, con cuả bác ko biết đc 8 lạng ko

120 ngày còn non đó bạn, lông còn chưa mọc hết vẫn còn đút ăn đấy. Bây giờ vẫn chưa trưởng thành update cho bạn xem tấm cách đây 1 tháng

<------ Bổ sung bài viết ------->
mình có tí nhận xét về vẹt của bác ( ko phải dìm hàng)vẹt của bác hơi nhỏ ko biết do nguồn hàng bác lấy hay là cách nuôi, mà mình thấy con 120 ngày hơi nhỏ, nếu như tầm ấy thì phải tầm 1kg-1kg2 là chuẩn, con cuả bác ko biết đc 8 lạng ko

hình cách đây 1 tháng

Người và chim đều đẹp hehe, sao dạo này ưa có vụ nick mới vô chê bai nhở, bên chim hót giờ tới bên này !!!

Người và chim đều đẹp hehe, sao dạo này ưa có vụ nick mới vô chê bai nhở, bên chim hót giờ tới bên này !!!
sao lại là chê bai em , cái nick mới đó a k biết là ai , nhưng mà nói đúng , nếu sự thật chim 120 ngày tuổi thì là 4 tháng rồi đó em à , e có biết bên này chim 3 tháng tuổi làready rồi em à , các dòng chim lớn từ CAG trở lên thì người bán sẽ nuôi đến 3 tháng là cho về với người mua , chim 3 tháng là tự ăn , bay rầm rầm , lông lá đầy đủ ...và 3 tháng là giới hạn cuối cùng , quá thời gian 3 tháng là coi như chim đã quá đát , người mua sẽ chê , vì bên này có 2 lý do mà người bán nuôi chim tới 3 tháng mới giao chim , cũng ít có ai bán khi chim dưới 3 tháng là vì người mua k có thời gian chăm sóc , người bán cũng k tin tưỡng người mua có thể nuôi tốt , nên chim vừa đủ tháng là ready nên lên đường ngay , e coi quá trình đến 90 ngày của 1 em ara macaw nè , http://www.youtube.com/watch?v=-lYD1dOtH2U&feature=share&list=PLD6B5C565F19D6FBD

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

sao lại là chê bai em , cái nick mới đó a k biết là ai , nhưng mà nói đúng , nếu sự thật chim 120 ngày tuổi thì là 4 tháng rồi đó em à , e có biết bên này chim 3 tháng tuổi làready rồi em à , các dòng chim lớn từ CAG trở lên thì người bán sẽ nuôi đến 3 tháng là cho về với người mua , chim 3 tháng là tự ăn , bay rầm rầm , lông lá đầy đủ ...và 3 tháng là giới hạn cuối cùng , quá thời gian 3 tháng là coi như chim đã quá đát , người mua sẽ chê , vì bên này có 2 lý do mà người bán nuôi chim tới 3 tháng mới giao chim , cũng ít có ai bán khi chim dưới 3 tháng là vì người mua k có thời gian chăm sóc , người bán cũng k tin tưỡng người mua có thể nuôi tốt , nên chim vừa đủ tháng là ready nên lên đường ngay , e coi quá trình đến 90 ngày của 1 em ara macaw nè , http://www.youtube.com/watch?v=-lYD1dOtH2U&feature=share&list=PLD6B5C565F19D6FBD

Ý kiến của e thì theo e quá trình nuôi của Scralet, Blue and gold, Hyacth và shamrock macaw đều khác nhau
Nhưng mà 3 tháng thì chưa tự an được vì lông chưa mọc ra hết, nếu tự ăn thì sẽ kg đủ chất dinh dưỡng. Lai tạo hoặc trại chim thì 1 tháng là cho xuất xưởng mình có thể tự nuôi được
Quá trình e nuôi BG cũng vậy
Góp ít tài liệu cho a/e
http://www.petparrot.com/HyacinthBaby.htm
http://www.youtube.com/watch?v=ze6AXtxe4Zk con này Shamrock là loại hiếm

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến