Lửa mới rớt lông có nên cho ăn cào cào ko???

wolf_ghost123

Thành Viên
Điểm
16
Cho e hỏi lửa e mới rớt lông gầ nửa tháng có nên cho ăn cào cào thường xuyên ko??? :(

Ðề: Lửa mới rớt lông có nên cho ăn cào cào ko???

Cho ăn cào cào và cám, quan trọng là cám, nếu cám tốt em nó sẽ có bộ lông mới đẹp.

vấn đề thay lông có nhiều bài viết rồi mà bạn.anh shama đã có viết rất chi tiết về chế độ cho ăn trong thời kì thay lông rồi đó.bạn tìm đọc đi.
Mới rớt lông mà chim vẫn còn lửa thì ko cho ăn cào cào,chỉ cho ăn dế,trứng kiến,cám thôi.

Cho e hỏi lửa e mới rớt lông gầ nửa tháng có nên cho ăn cào cào thường xuyên ko??? :(

Mình đã trả lời bạn chi tiết cho bạn ở mục trước rồi đó . Mình hướng dẫn cho anh em trên diễn đàn là những vấn đề tinh túy nhất của việc nuôi chòe lửa . Bạn nên biết hơn 10 năm trước phong trào chơi lửa đã có rùi , nhưng thời điểm đó các lão nghệ nhân giấu cách nuôi lửa như mèo dấu ( phân ) vậy . Mình đã trả kg biết bao nhiêu bài học để nắm được cách nuôi lửa như hiện nay và nói lại cho anh em kg mục đích vụ lợi gì hết . Ai đam mê thì mình sẽ hướng dẫn , mình kg muốn anh em giống như mình phải trả học phí quá nhiều khi chơi chòe lửa ... nếu bạn thấy kg đúng thì bạn cứ làm theo cách của mình hay cách của ai hướng dẫn mà bạn cho là đúng đi ....thân...

cho nó ăn dé+cào cào+cám làok
ai mua cm con LH YH lai_dep_troai

ko cho ăn cào cào thì cho ăn j !

sợ không có cào cào cho ăn chứ nói gì nhiều...:D

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên