lụp cu gáy inox mới làm

mr_toan

Thành Viên
Điểm
6
mình mới làm lụp cu inox anh em góp ý chút cho vui
[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: lụp cu gáy inox mới làm

Lồng đẹp, chất liệu inoc nữa thì quá chắc chắn. Tuy nhiên em nghĩ nó sẽ phát sáng khi treo, bổi sẽ rất sợ không giám nhảy đâu bác

-Lụp bạn làm xét về kiểu dáng thì ok rồi nếu chỉ để nuôi nhốt thì ok nhưng để mang đi gác " bẫy " thì nên xửa lại chút
1- thay chất liệu inock = chất liệu dây thép có độ đàn hồi, trọng lượng thấp cái này tốt nhất làm bằng loại thép nhỏ 0.6 ly mà người ta hay dùng bện dây cáp đó. Hoặc có thể làm bằng cái dây thép được lấy trong vanh của lốp xe máy hoặc xe đạp cũ. Làm ra những cái lồng bạn phải tính toán đến cả trọng lượng của nó để khi treo lên độ cao từ 5-8m bạn có thể treo được chứ không tới khi đó nặng quá không treo nổi đâu. Trọng lượng tốt nhất cho 1 chiệc Lụp bẫy là từ 0,4-0,6kg. Làm bằng dây thép bạn có thể sơn phủ 1 lớp sơn màu xanh để ngụy trang cho lồng chứ để inock sáng vậy chim nó không vào đâu và rất dễ thu hút những loài chim săn mồi tới như chim Cắt, diều hâu, đại bàng.

2-Thay cái lá lợp hiện tại bằng loại lá giả khác Vd như lá nhãn hoặc lá bồ công anh.

3- Thu hẹp bớt chiều ngang lại ở mức độ tốt nhấy là 25cm , chiều cao của lồng ảnh hưởng tới cầu tử vậy nên bạn có thể tính toán lại để lấy chiều dài cầu tử đẹp nhất ở mức từ 25-30cm.

-Có vài góp ý nhỏ với bạn vậy thôi chúc bạn có những chiếc lồng đẹp về thẩm mỹ và hiệu quả trong sử dụng. Thân chào

em cảm ơn anh đã cho em ý kiến cái lụp này là cái đầu tay của em em sẽ rút kinh nghiệm về cái lụp sắp tớ của em không bít cái lụp đó em đánh đất có đc kô anh

-Lụp đầu tay mà bạn làm được thế này là đẹp lắm rồi , rất có hoa tay.
-Lụp thì thông thường chỉ để đánh trên cây thôi còn muốn đánh đất thì cũng được nhưng ýt khi mọi người làm vậy bởi để đánh đất thì nên dùng bội úp và đánh bằng dò cắm đất. Như vậy sẽ thu được hiệu quả tốt hơn.

nhìn cái lụp của bác mạnh hà.tôi thấy cái nay còn ngon hơn cái bác nhiều đó.lý do dì bác đòi em nó thêm này thêm kia.vê mà coi lại mình đi

lụp bác nặng bao nhiêu kg,vcs đi rừng chắc mệt phờ râu

Lồng đẹp, lồng này treo ở nhà thì hơn chứ mang đi bẫy thì cần ngụy trang lá cây nhiều hơn, mục đích để ép chim bổi vào cầu tử.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên