mất hết niềm đam mê

hainguyen98

Thành Viên
Điểm
16
ai chia sẻ cùng tôi ? mất chú CM tâm đắc nhất http://www.youtube.com/watch?v=pWlaHErK_tQ
e nó đã đc chuyển sang lồng huế chợ và chiều nay e nó đc ông trời đặc xá mãn hạn tù lúc treo ra phi vù cái mất tích lun, đặt bẫy cũng chỉ đậu chung quanh đến tối hok đc thế là niềm đam mê tan tành. mọi người ai cho e lời khuyên lên chơi tiếp hay ngỉ . có 4 chú Cm thì con tâm đắc ra đi. 1 ngày trừ lúc ngủ còn lại hầu như time e dành cho chim. sao hnay hụt hẫng quá

Ðề: mất hết niềm đam mê

là niềm đam mê thì vẫn phải chơi chứ bác,cũng có thể là em nó hết duyên với bác rồi, lên em nó mới ra đi bác tìm 1 em khác thay thế nó đi.chia buồn cùng bác

cảm giác này em cũng đã trải qua...cái cảm giác thật sự buồn chán , hụt hẫng như mất đi cái quan trọng nhất của đời mình...nhưng đừng quá chán nản , hãy để thời gian xóa nhòa đi sự buồn bã, để đem lại cho ta một nguồn cảm hứng mới hơn, vui hơn..một niềm vui chim cò bác ạ...đừng bao giờ bỏ đi niềm đam mê chân chính của bản thân, bác đã rất đau buồn vì mất đi chú chim yêu quý bởi bác yêu chim...vậy thì vì lý do gì mà bác lại bỏ đi tình yêu của mình?..chúc bác sớm vui vẻ trở lại và đào tạo ra những chú chim hay..

dung la cai cam giac ma nhung ng choii chim nao cung ko muon chai qua, nhung du sao liem dam me thi van choi . coi nhu phong xinh em no. sin chia buon, tim em khac Pro gap 2 lan em no cho bo ghet di cau

mua con khác mà chơi đi bạn ah T_Tniềm đam mê cần phải rạo rực...

không sao bác chủ ! bác chủ vẫn còn đam mê ,và niềm tin cơ mà ,nếu như mình không có duyên với nó ,thì nó ko bay lúc này thì nó sẽ bay lúc khác mà thôi! bác cứ nghĩ mọi điều đến với mình tốt lành cả đi.bác cố gắng chăm 3 em kia cho thật tốt đừng thiên vị một em nào cả ! rồi bác sẽ tâm đắc nhất là 3 con đấy ! chúc bác thành công !

tks các bác nhiều nhé! có lẽ là bắt đầu lại vậy

Chuyện bình thường thôi mà bạn , cuộc sống không bao giờ êm đềm như ta muốn mà có nhiều buồn phiền thế đó nhưng ta phải chấp nhận , vượt qua . MÀ em thấy những con chim bị mất thường là những con chim hay nhất , mình chăm sóc nhiều nhất , nên sau này nhớ về nó vẫn thấy tiếc . Em thì mấy nhiều rồi nên cũng không có gì nản cả , mất thì kiếm con khác nuôi tiếp . Dù bây giờ nhớ lại những chú chim bay mất lòng vẫn nhớ lắm và ngậm ngùi trong lòng . Mai anh đi kiếm con khác về nuôi tiếp cho đở buồn anh ạ

không có cái gì là quan trọng nhất cả, và cũng không có chú CM nào là hay nhất cả, mất con này thì chơi con khác, chỉ có niềm đam mê là không thay đổi.

đã đam mê sao bỏ đc ae đã chơi chim thì hầu như đều chải qua cảm giác này.sơ sẩy 1 tý e nó vù ra đậu chỗ cao hót hay hơn lúc nào hết làm ta phải ngẩn ngơ tiếc nuối.

sao say mê chim rồi không muốn bỏ

em cũng từng trải qua rất nhiều lần cảm giác như bác chủ rồi,và gần đây nhất là ngay hôm kia em vừa xổng mất con oanh cổ đỏ..sỗ tiền bỏ ra để mua em nó thì ko đáng là gì và ko thấy tiếc..nhưng anh em ai cũng biết oanh cổ đỏ rất khó vào cám,lại là loại chim rất yếu và lồng trạ lúc nào cũng phải sạch sẽ ko là hỏng móng ngay..đến hôm cho tắm em quên đóng của lồng vậy là em nó đi lúc nào cũng ko hay..đứng thân người ra 1 lúc rồi thở dài(quá tiếc thời gian và công sức mình bỏ ra cho em nó)đến lúc đc nghe hót rồi thì lại để xổng mất..lúc đấy em chỉ muốn thả hết chim ra cho xong,ko muốn nuôi gì cả..chán là thế nhưng qua mấy ngày rồi em lại bắt đầu có cảm hứng để nuôi tiếp..mong sao bác chủ cũng như vậy..thân

Cảm giác này cũng rất nhiều ae trải qua rồi bạn à. Nhưng đã chót đam roài thì bỏ sao nủi...:D. Chia buồn cùng bạn nha.

hữu duyen thiên lý năng tương ngộ
vô duyên đối diện bât tương phùng.
cái thú chơi là vậy đó bác a, em nó có duyên với mình thì sẻ ở cạnh mình, còn không là vô duyên. chia buồn cùng bác.

nói chung là ai chơi chim cũng bị xổng mất rồi..trc e cũng tâm đắc 1 con như bác vậy nhưng khi cho sang lồng bẫy không ngờ cái lan lồng rộng quá nó chui qua đc....coi như mình gây giống ngoài tự nhiên bác ah.

tks các bác nhé. e vẫn còn 2Cm, 3 khuyên, 1 chòe lửa mà. nhưng thưc sự chú Cm xổng e tiếc quá

ôi cái cảm giác này lại ùa về . mất hơn 2 năm thuần con chòe bổi, tâm huyết với nó từ ngày bẫy được nó, thời gian dành cho nó còn nhiều hơn cho bản thân, nó thuần và hót như phim.đang trong độ sướng thì vào 1 buổi sáng đẹp trời như thường lệ dậy từ 5h30 mở áo lồng cho cám và nước.đang cho cóng cám vào thì..điều k mông muốn nhất cũng đến..VÙ.....e nò len len chỗ cửa lồng chui ra mất bay lên ngọn cây bắn như đại bác. mất vài phút để thuyết phục mình rằng e nó đã không còn trong lồng.cả buổi sáng đến lớp 5 tiết thì 4 tiết ngồi sổ đầu bài vì nhìn ra cửa sổ không chú ý bài...

đã chơi chim nhiều thì hầu như ai cũng từng phải chia tay chú chim mình yêu thích vì nhiều lí do.mình nói đã từng..vậy có nghĩ là mình vẫn có đam mê,và xem cái đam mê đó đến đâu thì mình có theo đuổi tiếp ko thôi.với anh em chơi chim thì chuyện đó chắc ko phải là lí do để dừng lại.

tks các bác nhìu. ohhhh nhưng mà hôm nào nó cũng bay về gần nhà chơi ầm ầm với chim nhà. đặt lồng bẫy mà vẫn bó tay!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên