mấy bác chỉ giáo cho em làm sao để khuyên nó chịu ăn dế ạ !

hyate

Thành viên Mới
Điểm
1
nhà em nuôi 5 em mà riêng có 1 em nó làm đủ mọi cách từ nhót chung lồng với chim đã biết ăn dế ( cào cào ) và để gần những em đã biết ăn . rọc bụng rồi bỏ vào cảm . cắm xiên cho nhịn đói hơn 3 tiếng .v.v.... nói chung là đủ mọi cách nhưng em nó vẫn k chịu ăn @@ . bác nào cao tay chỉ hộ em . Mà có khi nào con chim nhà em nó ăn chay k các bác ~X(

Ðề: mấy bác chỉ giáo cho em làm sao để khuyên nó chịu ăn dế ạ !

hi, bạn mua 1 cái giỏ dế, trước tiên bạn bỏ cóng cám ra, lấy 2 hay 3 con dế cắt ít thịt ở đít nó đi rồi cho dế vào giỏ dễ, chim đói sẽ ăn, tại sao phải cắt đít đi vì làm như vạy chim sẽ rỉa chỗ bị cắt của con rễ mút hến thịt ở trong, bạn làm như vậy vài ngày, chim ăn luôn nhé, chúc bạn thành công

Bạn nên nhớ rằng bản năng sinh tồn của động vật là rất cao , vì vậy : ĐÓI LÀ PHẢI ĂN HẾT. Sáng mai rút hết cóng cám ra, 9 giờ cho sang tắm, tắm xong cắm dế xiên từ đầu xuống đến bụng, (cắm bằng xiên hoa quả cũng đc), cắt đít dế cho phòi ruột, cho vào lồng nhất định nó sẽ ăn, chim mình nuôi nhiều chưa con nào là ko ăn, mình nghĩ chắc tại bạn chưa cho nó đói hoặc chưa kiên nhẫn thôi

Bạn nên nhớ rằng bản năng sinh tồn của động vật là rất cao , vì vậy : ĐÓI LÀ PHẢI ĂN HẾT. Sáng mai rút hết cóng cám ra, 9 giờ cho sang tắm, tắm xong cắm dế xiên từ đầu xuống đến bụng, (cắm bằng xiên hoa quả cũng đc), cắt đít dế cho phòi ruột, cho vào lồng nhất định nó sẽ ăn, chim mình nuôi nhiều chưa con nào là ko ăn, mình nghĩ chắc tại bạn chưa cho nó đói hoặc chưa kiên nhẫn thôi
em cũng có làm theo cách như bác nói . bỏ vào rọ dế cắt đít và xiên và rọc bụng để vậy từ lúc em tắm buổi trưa là 11h đến 5h chiều nó vẫn k chịu ăn đó bác ạ . khổ nổi là con em nó cũng đang lên lông nữa nên k dám làm vài ngày liên tục như thế . làm đc 3 ngày em nó vẫn muốn ăn chay đành chiều theo em nó . :(

lên cho cao nhân chỉ giáo :( ....................................... đủ 30 ký tự chưa @@

Hồi mới tập cho khuyên ăn em toàn cắt nhỏ dế ra rồi bỏ vào cóng cám. Vài lần như thế chim quen mùi là ăn ầm ầm ngay :))

Hồi mới tập cho khuyên ăn em toàn cắt nhỏ dế ra rồi bỏ vào cóng cám. Vài lần như thế chim quen mùi là ăn ầm ầm ngay :))
thế chọn chung với cám đó hả bác . em có làm vậy nhưng em nó quyết vẫn ăn chay :-??

bác có em nào biết ăn dế chưa? nếu có bác để cạnh em biết ăn dế xem em nó có học không.

bác có em nào biết ăn dế chưa? nếu có bác để cạnh em biết ăn dế xem em nó có học không.
em đã để bên cạnh . và nhốt 2 em chung lồng luôn rồi nhưng em nó vẫn quyết ăn chay bác à

vậy thì bó tay rồi, em chưa gặp ca nào như vậy.

cac bac cho em hoi tai sao em ko post video len dien dan dc vay?

thấy vấn đề này cũng lâu rồi nhỉ . Bây h bác lấy 1 con dế nhỏ thôi nhé bóp đầu xé đít ra , xiên ngược cái đầu con dế vào cái xiên hoa quả để phần bụng đã xé quay về con chim. Lần đầu cho ăn không đc để con chim nhìn thấy bộ mặt con dế nếu không thì nó không ăn đâu. Toàn làm với chim nhà em như vậy, sau 2 tuần là chim quen ăn rầm rầm. Chúc bác thành công

Bác mua cái kẹp dế và cắt đít dế xong kẹp lại là e nó ăn thôi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên