mấy bác cho em hỏi về cách nuôi sáo...

simple.hv

Thành viên Mới
Điểm
1
tình hình là e mới mua con sáo đen trưa nay...e ở sg..mua bên đưởng trường trinh ak..nó thét e 200k giảm còn 180k..hình như bị hớ 60k..nhưng mà thôi vì thích e nó....thấy trong chuồn e nó cứ chí choé..mình bắt luôn...mua thì ông chủ kêu còn này nó đc cái bít mỗ rồi...e không bít giai đoạn này thì nó đã lớn hẳn chưa hay vẫn còn non..e thấy e bỏ cám vào nó mỗ mà không ăn..e chưa bít cho nó ăn gì giờ nên bỏ trái chuối zô thì e nó ăn lia lịa..hizz......e không bít là lúc này nên cho nó ăn cam pha nước hay để cám khô đúc cho e nó ăn luôn..bác nào nuôi sáo chỉ dùm e với..e mới nuôi con này lần đầu ak...thank mấy bac đọc bài của em
p/s:bài bên box hỏi đáp e lỡ post..mod đoc del bài đó dùm em cái.:D

Ðề: mấy bác cho em hỏi về cách nuôi sáo...

ohm..e hỏi chỗ đầu tiên thì sáo nâu 50k..đen 120k..mà hết đen toàn nâu..e đi hỏi chỗ khác thì nó nói 200k..bít hớ nhưng thich wa vẫn mua..hehe

Đây là sáo non. Bạn trộn cám với ít nước, đừng nát quá, vê như con nhộng, rồi đút cho ăn, khoảng 7-8 miếng là em nó no, tự nhảy về lồng. Cóng cám thì bạn để ít ít thui, rồi theo dõi, khi nào tự mổ tự nuốt là ok. Cám để ít, khoảng 2 ngày là bỏ, thay cám mới. Sẽ ok thui. Vì còn non nên khoảng 2 tiếng là em nó sẽ đói (biểu hiện thấy người là ngoác mỏ đòi ăn), nên bạn để ý đến em nó chút nhé. Chúc bạn và em sáo khỏe mạnh.
<------ Bổ sung bài viết ------->
À quên, sáo đen nếu ở hn giá 200k là ok nhé.

sáo đen 200k là oke rồi- ma góp y' thêm nếu bạn cho ăn cám pha nước thi để trong 1 ngày thôi- để 2 ngày cám thiu là sáo đi ỉa liền đó ak

Mình cũng mua 1 chú sáo đen cách đây cũng tầm 3 tháng, đã biết tự ăn cám, giá 200k đó bạn. Sáo khá dễ nuôi, bạn cứ cho nó ăn cám ba vì trộn với cám ớt mua ở tiệm. Cám ớt mua về chịu khó giã nhỏ ra một chút cho vừa miệng để khi ăn sáo không vẩy rớt ra ngoài. Mỗi tuần bổ sung thêm vài con cào cào, dế và một ít trái cây như: chuối, cam, táo, thanh long. Mình thì không cho ăn chuối nhiều vì sáo đi phân sẽ rất hôi.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên