Mem mới => cho em xin hỏi con j ?

bad_boy

Thành viên Mới
Điểm
1
em mới tập chơi chim. ra tiệm chỉ có mỗi con vẹt là ưng ý. rước ngay 2em về nui nhưng ko bít 9 xác là loại nào. xin ace có kinh nguyệt ý lộn kinh nghiệm :p chỉ giáo dùm em

em mua 1 pé 350k có mắc ko ạh. em ở sóc trăng nên ít chổ bán. ace cho bít dùm. thanks mọi người lắm

Ðề: Mem mới => cho em xin hỏi con j ?

em mới tập chơi chim. ra tiệm chỉ có mỗi con vẹt là ưng ý. rước ngay 2em về nui nhưng ko bít 9 xác là loại nào. xin ace có kinh nguyệt ý lộn kinh nghiệm :p chỉ giáo dùm em

em mua 1 pé 350k có mắc ko ạh. em ở sóc trăng nên ít chổ bán. ace cho bít dùm. thanks mọi người lắm
ngoài hn mình thấy bảo là vẹt nhật bạn ơi bọn này nghịch thôi rồi hò hét không phải nghĩ:)):)):)):)):))bạn cheo thêm cho em nó mấy cái xích đu và ít đồ chơi mầu mè chút cho 2 bé nghịch

ngoài hn mình thấy bảo là vẹt nhật bạn ơi bọn này nghịch thôi rồi hò hét không phải nghĩ:)):)):)):)):))bạn cheo thêm cho em nó mấy cái xích đu và ít đồ chơi mầu mè chút cho 2 bé nghịch

khổ cái dưới mình ít đồ wa. Để vài hum lên sg kím 1it đồ chơi cho nó. đúng là quậy kinh lắm. mà con này thuần để train dc ko bạn

Bọn nì để ngắm là chủ yếu thôi. Rất là tình cảm. Mình thì hiểu biết hạn chế nên chưa thấy ai huấn luyện vẹt này làm trò cả.
Năm ngoái, ngoài miền bắc 350k 1 đôi.

thanks mọi người lắm. ai bít sg chỗ nào bán vẹt rẻ mà đẹp chỉ dùm em với. em thích thuần vẹt train lắm. cám ơn nhìu

lovebird dễ thương , nhưng chúng nó khá là ồn ào ^^!

bạn ljên hệ anh Kuma sẽ đc chj~ dẫn ^^!

Chào thành vjên mớj ^^! bạn ở đâu ? nếu ở SG thj` tham gja off cùng mọj ng` nhé :D
http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=53052

chim đẹp, nuôi để ngắm thì khá ok, chỉ tiếc là cường độ gây nhiễu âm quá lớn và liên tục khiến cho chủ nuôi một thời gian mau chán, dóng này có khả năng train vài động tác nhỏ: bay về tay, xoay cầu, nhún nhảy theo nhạc, chấm hết, nhưng khá kì công với bài tập bay về tay, thân.

lovebird dễ thương , nhưng chúng nó khá là ồn ào ^^!

bạn ljên hệ anh Kuma sẽ đc chj~ dẫn ^^!

Chào thành vjên mớj ^^! bạn ở đâu ? nếu ở SG thj` tham gja off cùng mọj ng` nhé :D
http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=53052

chim đẹp, nuôi để ngắm thì khá ok, chỉ tiếc là cường độ gây nhiễu âm quá lớn và liên tục khiến cho chủ nuôi một thời gian mau chán, dóng này có khả năng train vài động tác nhỏ: bay về tay, xoay cầu, nhún nhảy theo nhạc, chấm hết, nhưng khá kì công với bài tập bay về tay, thân.
mình ở sóc trăng bạn oi. Định mua 1 con vẹt thuần rồi, có ai bán mấy bạn chỉ dùm mình nghe. ở sg cũng đc. nếu có vài hôm mình lên lấy

Bạn luyện nó trò giả chết nè, cũng hay lắm đó
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=h9nuB2sYoxM[/YOUTB]

bọn này thì đừng có nuôi trong phòng ngủ. để lồng ở sân hoặc chỗ rộng vì chúng nó rất ồn ào đó

mình ở sóc trăng bạn oi. Định mua 1 con vẹt thuần rồi, có ai bán mấy bạn chỉ dùm mình nghe. ở sg cũng đc. nếu có vài hôm mình lên lấy

bạn định tìm loại nào, ngực hồng. cock hay Lb, nói rõ thì ọi người mới có thể giúp bạn đc chứ.

cái này chắc khó, vì ít ai bán ra loại này đã thuần, chỉ có ng nhận thuần nó giúp cho bạn và nhận tiền công thôi.

đẹp đó bạn nhin` thick wa' ngay` xua mình cũng có 1 em nhưng chết oy`hoi` do' minh` mua 250/1 em :))

cặp lovebird.....bọn này nuôi chỉ làm cảnh thôi...suốt ngày ăn với hét...được cái cũng vui cửa vui nhà...nếu nghe ít :D....ở nhà cả ngày với nó là ốm luôn á :D

ở SG có lovebird non ko nhỉ, ai nuôi đẻ dc rồi thì cho mình đặt 1-2 em .

kaka đồng hương rồi.... mình cũng mới nuôi 1 con loại này nè (học trên sg nên mua trên đây 300k) bạn mua ở trong hồ nước ngọt hả? loại này nghe đồn là train làm trò cũng ỗn (nhưng mình thấy lúc đầu hơi khó thuần hơn yến phụng vì chắc mình mua toàn chim lớn rùi chứ ko có đc chim non như yến phụng). Mình nghĩ tốt nhất bạn nên cắt cánh tụi này trước cho chắc rùi sẽ bắt đầu làm quen cho tụi nhỏ nó dan rồi mới train được (con của mình cũng hơi dạn rồi nên chịu đứng trên tay rùi). nếu bạn muốn mua vẹt con nuôi cho khôn (cũng tùy có biết dạy không) thì bây giờ mình thấy trên này bán nhìu ngực hồng con lắm giá cũng rẻ hơn 2 con LB bạn mua (dưới st mình bán mắc bà cố)

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên