Mi cùi xin góp ý

truyenhinhcapeg

Thành Viên
Điểm
8
Từ mộc tinh lên - Chim già rừng - 2 năm lồng rùi nhưng cầm lồng vẩn nhảy mạnh treo là đứng. Thái độ rất tốt vần vỗ ở nhà thường xuyên. Em đa băn khoăn là không biết thời điểm này cho ra đấu trường lớn đã được chưa hay nuôi thêm hết vụ này năm sau rồi cho ra cho nó không phải lăn tăn. Bây h e vẫn lăn tăn là sợ ra đấu trường lớn e nó sợ người đánh ko đc hết khả năng. Con này rất máu chiến rất hay phi qua cửa công đánh thông lồng. e hỏng mất 2 e chim vì em này rồi. Đang rất đắn đo các nghệ nhân cho e ý kiến ạ.
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=1476117169268466&set=gm.601251853286565&type=1&theater

Ðề: Mi cùi xin góp ý

Từ mộc tinh lên - Chim già rừng - 2 năm lồng rùi nhưng cầm lồng vẩn nhảy mạnh treo là đứng. Thái độ rất tốt vần vỗ ở nhà thường xuyên. Em đa băn khoăn là không biết thời điểm này cho ra đấu trường lớn đã được chưa hay nuôi thêm hết vụ này năm sau rồi cho ra cho nó không phải lăn tăn. Bây h e vẫn lăn tăn là sợ ra đấu trường lớn e nó sợ người đánh ko đc hết khả năng. Con này rất máu chiến rất hay phi qua cửa công đánh thông lồng. e hỏng mất 2 e chim vì em này rồi. Đang rất đắn đo các nghệ nhân cho e ý kiến ạ.
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=1476117169268466&set=gm.601251853286565&type=1&theater

Chim đẹp đấy bạn ạh, mình kinh nghiệm ít chỉ góp ý với bạn như này nhé, khi ra hội chọi thì rất chi là đông người+ thời gian đến lượt chim mình đánh phải chờ, nên thỉnh thoảng cũng nên sách chim đi cho chim quen với môi trường mới+ Thỉnh thoảng ở nhà mình toàn để cái cửa công ở của bản chiến cho chim quen dân. Có những con chim quen đánh đặt đất, nhưng khi ra hội lại đặt trên bàn nên có những con chim không quen nên không đánh.

Ðề: Mi cùi xin góp ý

Cảm ơn bác hankitent e cũng cho e tập thử các kiểu ở nhà rùi. Nhưng còn ra chiến trường lớn thì chưa. e cũng đang định cho e nó tập dượt cho quen người thôi. Năm sau cho e nó lên chiến trường hi.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên