Mình mới mua em Cưỡng non nè! Ae xem dùm em nó!

laiproduction

Thành Viên
Điểm
18
Mình mới mua 150k! Mình thấy em nó Đầu to, Chân to, và khóe mắt vàng rất dài và rộng nên mua liền. ae nhận xét xem nó như vậy đạt tiêu chẩu không!

Ðề: Mình mới mua em Cưỡng non nè! Ae xem dùm em nó!

Cưỡng cuối mùa vậy là ok rồi. Ông cho ở hộp thì phải có rơm hoặc giấy cắt ra, tầm 1-2 ngày cho ở lồng được rồi, chứ để ở vậy dễ hỏng chân. Mùa này là con Cưỡng thứ mấy rồi vậy?

Con này là con thứ 4 rồi đó. Mong sao em nó chịu sống với mình! Chúa ơi!

Ban nuôi bị chết ah. Minh cug dang nuôi 2 em. Ăn ác lắm. Đút mấy hôm đến hqua đã biết mổ rui. Mới về sẽ lạ nước co khi bị đi lỏng hoăc đổi màu ngay. Ban tuyệt đối đừng cho ăn ngay thịt hoặc mồi tươi nhé. Chi cho ăn cám trộn nước ( không quá nhão) để cả nước ở chỗ nuôi để chim tự uống. Tat cả nuoc uống va nuoc trộn cám đều la nuoc đun sôi hơi ấm. 3-4 hôm quen nuoc rồi hay cho ăn it một mồi tươi. Thêm lưu ý la nen cho chim tắm nắng ngày 2 lần. Nhớ la nắng chứ không phải ánh sáng. Nắng có màu hẳn hoi nhé :)). Nắng gắt thi chi tam 10 15 phut thoi. Nắng nhẹ thi để lâu chút. Kinh nghiem mih tự rut ra khi nuoi dc may hom :)) co j chua đung đưng cười. Cương mih tư khi mua ve da từng bị hắt xì , roi bị ỉa chảy phân dính đít luôn. Giờ mih ngi la ổn rui. Phân lớn nguyên nhân la do thức ăn. Chim non nen đề kháng kém. Tiêu hoá yếu. Nôn nóng tẩm bổ la ăn đòn ngay :)). Chuc e cưỡng cua ban to hơn e cua mih

Cố chăm bẵm em nó cho đúng cách là nó sẽ sống với mình lâu thôi anh

bọn này nuôi ăn với ị cả ngày luôn nhá :))

Con CHim này xem ra ít lông trắng hơn những con trước bạn mua đó. Nhân tiện hỏi các các pro là Cưỡng ở VN có mấy phân loài vậy? Vì mình thấy nhiều con Cưỡng đầu gần như màu trắng, và lông nhiều chổ trắng lắm.

Con CHim này xem ra ít lông trắng hơn những con trước bạn mua đó. Nhân tiện hỏi các các pro là Cưỡng ở VN có mấy phân loài vậy? Vì mình thấy nhiều con Cưỡng đầu gần như màu trắng, và lông nhiều chổ trắng lắm.
Cai nay mih cung bi nhầm nè. Tưởng đực thi no trắng nhiều hoa ra la do phân loài khác. Dính e cái rui đầu bé ti. Nhưng duoc cai nhanh nhẹn

kinh nghiệm 4em trước. 100% em này là trống. lông trắng em nó cũng nhiều. đặc biệt chân to kiếp lắm

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên