mình mới tập chơi khuyên ae giúp với

tuan15khuyen

Thành Viên
Điểm
6
Địa chỉ
Thái Nguyên city
mơi tập nuôi khuyên

m có 2e khoen 7 tháng lồng chỉ thấy chuyện.chuyện suốt ngày mà ko thấy líu

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: mình mới tập chơi khuyên ae giúp với

Táng cám Tuấn Cóng vàng vào líu rách mồm bạn ạ! Thân!

nhưng mình thấy nhiều ae nói ăn cám kích ko bền chim phải ko bạn.chim mình truyện ác lắm truyện giọng to bạn ạ

Mở mồm ra là cám kick! Thế nào là cám kick và thế nào là cám thường? thế cám thường nó có cái gì mà khuyên líu ác thế? Điều cám đúng thời điểm đấy mới là vấn đề quan trọng! Thân!

Mở mồm ra là cám kick! Thế nào là cám kick và thế nào là cám thường? thế cám thường nó có cái gì mà khuyên líu ác thế? Điều cám đúng thời điểm đấy mới là vấn đề quan trọng! Thân!
minh mới tập nuôi lên ko bít j bạn ak.thấy nhìu ng nói cam kích.hiện tại mình dang cho e nó an thủy tuân số 0 thôi ak

Vậy thì giờ bạn lên cám số 2 đi cho nó líu, còn sợ nó hỏng chim thì cứ số 0 mà nuôi! Thân!

Vậy thì giờ bạn lên cám số 2 đi cho nó líu, còn sợ nó hỏng chim thì cứ số 0 mà nuôi! Thân!
ok mai mình tăng cám số 2.2 e no mới thay lông xong lên mình cho ăn số 0.thak b nhiều na.lúc nào mình up ảnh lên nhờ b đánh giá gium cái

thế cám tuần cóng là cám thường vậy thường tuấn cóng có cái gì mà khuyên ăn vào 1 tuần là líu rách mõm như bạn nói , và nó khác cám thường khác ở chổ nào nguyên liệu nào vậy bác :D chưa hiểu vụ này lắm 8-}

Khuyên e cho ăn cám TT2 mà cũng chẳng thấy líu, chắc là chưa đúng thời điểm. Khi nào thì lên tăng cám cho e nó vậy các bác

bạn đổi qua TT2 chưa , nếu mới đổi qua rồi thì bạn chịu khó 1 chút nuôi 1 thời gian nửa là líu thôi , có 1 cách mà mình đi dạo mấy 4rum người ta chỉ là h bạn đổi từ từ qua TT2 = cách pha cám TT với cám củ tỉ lệ 30/70 , rồi vài ngày sao 40/60 rồi vài ngày nữa 50/50 rồi lại vài ngay nữa 60/40 cho đến khi qua TT2 hẳn để chim khỏi bị sốc cám , rồi bạn hạn chế cho ăn hoa quả lại để tạo lửa cho chim 1 tuần 1 lần hoặc 2 lần trái cây thôi , mà mổi lần chỉ cho khoảng 1 đốt ngón tay út , tắm cách ngày , cho ăn cào cào + sâu vừa đủ để chim ăn thêm cám ( nghe chỉ líu cám là líu tốt và bền nhất ) bạn thử nuôi như vậy coi sao

bạn đổi qua TT2 chưa , nếu mới đổi qua rồi thì bạn chịu khó 1 chút nuôi 1 thời gian nửa là líu thôi , có 1 cách mà mình đi dạo mấy 4rum người ta chỉ là h bạn đổi từ từ qua TT2 = cách pha cám TT với cám củ tỉ lệ 30/70 , rồi vài ngày sao 40/60 rồi vài ngày nữa 50/50 rồi lại vài ngay nữa 60/40 cho đến khi qua TT2 hẳn để chim khỏi bị sốc cám , rồi bạn hạn chế cho ăn hoa quả lại để tạo lửa cho chim 1 tuần 1 lần hoặc 2 lần trái cây thôi , mà mổi lần chỉ cho khoảng 1 đốt ngón tay út , tắm cách ngày , cho ăn cào cào + sâu vừa đủ để chim ăn thêm cám ( nghe chỉ líu cám là líu tốt và bền nhất ) bạn thử nuôi như vậy coi sao
mình mới đổi số 2 rồi bạn ạ mình cũng pha cám với tỉ lệ ngần như tương đương với của bạn.thak b ná

TT2 là líu ngay bạn ak.ko sợ bị hỏng chim đâu.em nhà mình cũng cho ăn như vậy thấy bắn ầm ầm ak

khuyen moc. bat' ve bao lau thi liu' dc. vay cac' Pro

ok mai mình tăng cám số 2.2 e no mới thay lông xong lên mình cho ăn số 0.thak b nhiều na.lúc nào mình up ảnh lên nhờ b đánh giá gium cái

Nó chuyện tốt chưa bác, theo mình nên lên số 1 một thời gian đã; mùa này lạnh chim cũng lười líu, thúc gấp tt2 cũng chưa chắc đã líu ngon đâu.

Nó chuyện tốt chưa bác, theo mình nên lên số 1 một thời gian đã; mùa này lạnh chim cũng lười líu, thúc gấp tt2 cũng chưa chắc đã líu ngon đâu.
nó truyện ác liệt lam bác ạ cứ treo xa nhau thì phải nói la truyện cả ngày cũng được

mình có 1 em khuyên cánh trắng muốn nhượng lại cho ae nào muốn chơi.chim mộc vừa mới bẫy đc và mới vào cám đc 3 hôm.chim mộc già.01654193888.hải

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên