Mỏ chào mào có thay mỏ mới ko

tytytran1905

Thành Viên
Điểm
6
Mình vừa nhặt dc 1 con chào mào ngoài đường, thấy nó nằm tội nghiệp wa nên lụm.E nó hình như bị bắn ná ngay mỏ, nên mỏ dưới bị bể méo xẹo, ko biết là nó có thay mỏ dc ko hay là bị vậy suốt đời, hiện tại mình fai móm cho nó mới ăn dc. AE giải đáp cái

Cập nhật 23/2/2014
Sau 3 ngày nắng mỏ và chỉ dc uống sinh tố, cái mỏ e nó đã cứng cáp lại .Có thể rỉa lông dc rùi hihi.Ae xem giúp e nó trống hay mái , hiện tại thương tật 30% :( lông đuôi và cánh bên trái bị gãy 1/3, mỏ méo 10 độ.còn lại chân cẳng bình thường, lâu lâu hót nghe cũng hay

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Mỏ chào mào có thay mỏ mới ko

Khổ thân thế, bác cố gắng chăm em nó tốt tốt nhé, e đồ là ko mọc lại đc T_T hóng cao thủ ah.

KO mọc lại thì tội nghiệp em nó rùi :(

nếu không mọc lại thì tội chủ thớt đấy chứ.... yêu chim như bác có đc bao nhiêu người đâu

em nghĩ nó k mọc lại đâu. anh thử tìm cách làm cái mỏ giả cho nó xem sao hihihihi.

chỉ có đại bàng mới thay mỏ, chim khác bay mỏ là khỏi ăn :)

Ko thay mỏ được đâu bạn cố gắng chăm cho nó khoẻ biết đâu em nó có tật lại có tài

:(( hic mình đam me khoen, mà thôi kệ,ráng chăm e nó vậy, nhìn tướng tá e nó ok lắm, to như chòe than, mặc dù ko chơi chào mào nhưng thấy tướng e nó khá ngon, chắc bị xuổng rùi bị ai đó bắn ná. E nó dạn lắm, đứng cầu uống nc tự nhiên, hiện tại cái mỏ chưa xúc ra hết chỉ bị méo, hi vọng sẽ cứng lại ko bị rụng.E nó khỏe mình sẽ chụp hình cho ae xem

Rang nuoi di bac,cho lien da ga lien xuong.co tat co tai.

Cố gắng nuôi đi bạn, cho nó lành vết thương rùi tự khắc nó tự ăn được, bạn có tấm lòng như vậy đáng khen

Chẳng mấy ai yêu chim đc như bác :( chúc bác và em nó mạnh khỏe :(

ae xem giúp e nó trống hay mái

lên cho bạn một người yêu chim thực sự.tướng tá đuôi dầy thế có khả năng đực,nhưng không chính xác đâu.cứ chăm cho e nó khỏe sổ là biết thôi mà.

Èo ăn còn chả mổ dc thì tài ở đâu hả bác

Chúc chim bác mau lành mong rằng nó k phụ công bác

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến