Mở tiếng trong điện thoại cho chào mào tập hót. Nên hay Không nên?

h0angkute37

Thành viên Mới
Điểm
1
Chào các bác! chả là thế này, e có nuôi 2 con chào mào bổi cũng gần được 4 tháng rồi, nhưng thấy chim ít hót quá, có khi chỉ đc vài ba tiếng roách roách vậy thôi. Cho nên e đã tải tiếng hót của chim chào mào vào máy điện thoại rồi mở cho nó nghe quen dần hy vọng sau này nó siêng hót hơn. Theo các bác thì e có nên tiếp tục cho nghe tiếp k ạ? (Chim e ăn rất đầy đủ cám, nước, hoa quả, 2 ngày thay 1 loại khác nhau như Cà chua, đu đủ, chuối, sâu tươi như sâu đo, cào cào...e k cho ăn sâu khô). Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp ạ. Cám ơn các bác nhiều!

Ðề: Mở tiếng trong điện thoại cho chào mào tập hót. Nên hay Không nên?

lot dép ngồi hóng cao thủ...........

Ðề: Mở tiếng trong điện thoại cho chào mào tập hót. Nên hay Không nên?

chỉ có chim non má trắng vừa hết mép vàng chưa có giọng mới có thể học hót đc ! còn chim của bạn là chim bổi có thể là má trắng hoặc đỏ nhưng ko thể học giọng được nữa ! chỉ là ko có lửa thôi !

Lời khuyên là cứ chăm cho tốt và thi thoảng xách e nó đi dợt ngoài hàng hoặc treo ở những nơi yên tĩnh nhiều cây xanh ko có ng rồi núp đi xem nó hót ! giọng hay thì nuôi ko thì cho tàu lượn đỡ mất công chăm !

vâng cám ơn ạ, nhưng đôi khi nó hót ghê lắm bác ạ, chỉ là ít hót nên e mới cho nó nghe thôi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên