Mod Tuấn Hiền cho em hỏi phát^^

linh_dam

Thành viên Mới
Điểm
0
Tình hình là em về quê tóm đc 1 ổ khuyên non 5 con đều đã biết ăn cám, vậy làm cách nào để phân biệt con đực con cái, đực giữ lại nuôi- mái cho mod:))
thanks!!!!!!!!!!!

thế th bn g, đang ko c lồng để nui nhốt chung n ko chuyện

Ðề: Mod Tuấn Hiền cho em hỏi phát^^

Giữ lại cho tôi 1 em trống nuôi thử chơi nhá

Bác xem con nào có vạch màu vàng dọc ng k ạ. có thì là trống. hoặc k đợi ít ngày rồi nếu k có lồng thì tách từng con ra nghe tiếng gọi của nó cả xem yên tĩnh nó hót chuyện k là biết đc bác ạ.hj hơi mất tgian nhưng chim cứng rồi thì khó pbiet đc.

bác cứ tách ra còn nào chuyện là đưc mà,chim non nhanh hót chuyện lắm!!

Ca đẻ khó dành cho mod......................:D

5 con mà ngồi soi thì cũng mệt phết để chon ra e trống,hi

Tình hình là em về quê tóm đc 1 ổ khuyên non 5 con đều đã biết ăn cám, vậy làm cách nào để phân biệt con đực con cái, đực giữ lại nuôi- mái cho mod:))
thanks!!!!!!!!!!!

Mổ ra con nào có 2 hạt là đực, con nào có buồng trứng là mái bác ạ! :)|

theo mình ít nhất là xẽ có 2 con đực ! bạn cứ tách riêng từng con ra rồi xem nó gọi và có hót chuyện ko
và nếu bạn ở gần thì mình qua xem hộ cho

Bác xem con nào có vạch màu vàng dọc ng k ạ. có thì là trống. hoặc k đợi ít ngày rồi nếu k có lồng thì tách từng con ra nghe tiếng gọi của nó cả xem yên tĩnh nó hót chuyện k là biết đc bác ạ.hj hơi mất tgian nhưng chim cứng rồi thì khó pbiet đc.

Bác này rõ hài, có vạch vàng dọc người thì có mà gần trăm củ 1 em kekeke.......Bác nói chưa đủ ý nhé, phải là sọc vàng dưới bụng hihihi. Chả có gì để chém vào spam tí vậy ;;).

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên