Mời anh em vào thảo luận có nên nuôi Chào Mào Mái không

meloto44

Thành viên Mới
Điểm
0
Mời anh em vào thảo luận có nên nuôi Chào Mào Mái không. Theo kinh nghiệm nhà mình bao h cũng có 1 em mái ở nhà nuôi cùng giàn CM nhưng nuôi riêng biệt không cho nhìn thấy nhau. Mình thấy rằng có CM mái thì chim sung lên một cách rõ ràng. Có anh em có ý kiến rằng nuôi thêm chào mái sợ chim sẽ hèn đi. Anh em vào cùng thảo luận xem ưu và nhược điểm của nuôi chào mào mái là như thế nào.
Mời anh em cùng chia sẻ.

Ðề: Mời anh em vào thảo luận có nên nuôi Chào Mào Mái không

Chủ đề nóng hổi, khéo dẫn đến cơn sốt CM mái bạn ơi!!! =)) =)) =))
Từ ngày mới chơi chim mình đã nuôi kèm 1 e mái, nhưng e này xấu xí quá, lại khó thuần nên đã phóng sinh. Hiện tại mới bắt 1 e mái chân dài, màu hồng của bác jaydinh.
Nuôi kẹp mái chim sung rõ ràng thì mình cũng đã nhìn thấy nhưng chưa hiểu chim hèn đi thế nào??? Mong các cao thủ chỉ giáo thêm.

Có điều kiện chim gì cũng vậy thôi nuôi thêm 1 e chân dài chim nhà sẽ rất căng. Đến "Cỗ nào mà chẳng có thịt gà, đàn ông phải có đàn bà mới vui" nữa là...He2:D

Kính mời các anh em tâm huyết vào thảo luận. Đặc biệt là các anh em Miền Trung - Huế - Quảng Nam - Đà Nẵng có phong trào chơi CM mạnh vào góp ý cho anh em.

chuẩn đấy chim thì cũng như người phải ko các bác. là đàn ông ông nào chẳng có máu...trong người. còn nếu ko có chắc phải xem lại wa. ;))

Không biết mọi người thế nào chứ từ khi nghe anh em góp ý mình cũng nuôi một em CM mái, dàn chim nhà mình căng lên rõ rệt. Con nào cũng thế, cứ ốp mái khoảng 15 phút xong treo lên dàn là em nó hót sung và sục lồng liên tục.

dan ong phai co dan ba.dieu cay phai co long ga moi thong.co cave thi <chim> moi sung the ma phai hoi.

chim cũng như người thôi :D
thằng nào chả máu gái :))

cái gì cũng có lợi và có hại ...đàn ông gái nhiều cũng mệt ...còn chim mái ở nhà mà quýt tìu hiu nhiều thì khi chim đực căng quá thì chim rất dễ học giọng chim mái và cứ quýt tìu hiu ... cũng khổ

nuôi thả được thì quá ổn, mình thấy mấy pro nuôi 1 con mái thả nó cứ đậu vào lồng chàng nào là chàng ấy hót inh ỏi

Mổi người có mổi cách nuôi khác nhau, theo cách mình nuôi mái để ép bổi, kiếm đc con mái mơ[lứa] nuôi lên dạn dể thuần, những con bổi già mình còn thuần đc đều thời gian thuần ít nhất hai mùa lông, có nhiều con cứng đầu lắm, thường mấy con trời già. Ở ngoài ra giọng hay nước đẹp, về nhà tông như con quỹ đều gắng mà nuôi, tập cho mình tính kiên trì và nhẩn nại... thank

bạn nên nuôi con mái có nước chơi hay để sau này bạn mua con trống khác về kè cho nó xung

lựa chim mái như thế nào các anh ơi :| em toàn mua chim tách lồng về nuôi nên ko biết chọn chim trong lồng tập trung ,mà mái mộc thuần có lâu như trống ko nhỉ :|

e vẫn nuôi con mái thả mất mấy lần mái rùi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên