Mời các bác thẩm em chào mào của em mới xích tháng trc ngoài chợ Bưởi

quachcongtu

Thành Viên
Điểm
6
Clip: update 13/6 6h PM : http://www.youtube.com/watch?v=9_A8TUD0gC0

Chim ra lông đẹp rồi các bác ạ. Em chỉ để nó ở cty thủ zâm từ lúc bắt về đến lúc xong lông. Còn có lông đuôi là chưa thấy thay. Chim này đặc biệt lạ cái là sổ kép > 10 âm lúc nghe thấy tiếng cửa cty mở. Nên ai zô lúc trưa đang ngủ là đều biết hết :p.
Clip e vừa cho e nó về nhà ốp vs e mộc dở cũng 3 tháng lồng vuông và e 1 mùa đèo đang thay lông lồng tròn bên trái ạ.... tks các bác chim cùi chém e nhẹ tay...
Chim e mua 100k ngoài chợ Bưởi ạ, rẻ vì nó lúc ấy quá xấu....

Em này em tình cờ lách zô chợ chim ko fai ngày phiên. Có vài 3 hàng mở. Ô của e này ở góc dưới bị ốp 1 con mồi theo em là cũng đc vì ra giọng >6 âm phủ áo lồng. Ko ai nhìn thấy em này cả, cũng có thể do nó xấu trai. Lông lá tơi bời. Mặt mũi hốc hác. Nhưng em để ý thì thấy nó ra giọng toàn >= 6. Mang về gửi thằng bạn 2 ngày thì em nó bị mất 1 đốt móng chân phải :((Lúc kịch em thấy nó hét >10 giọng. Sẽ rình để up clip cho các bác thẩm ạ. Giờ em up mấy cái ảnh lên cho ae chém :-"

:-"

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Mời các bác thẩm em chào mào của em mới xích tháng trc ngoài chợ Bưởi

chim quá ngon và già.................................nghe hót cần gì móng hả bạn, mà kể có mất móng thì chẳng sao, chào mào có đánh như họa mi đâu mà cần

Bác cho nó ăn quả gì mà đi ngoài tùm lum thế kia, chim mộc cho chén táo tàu hoặc chuối thôi, cho đường ruột nó ổn định :D

cơ bản 6>10 âm là khủng rồi :D

chim quá ngon và già.................................nghe hót cần gì móng hả bạn, mà kể có mất móng thì chẳng sao, chào mào có đánh như họa mi đâu mà cần
Vâng, em nó lông hơi xấu và xơ xác. tách k hiểu sao từ lúc bắt về nó chưa ra đủ, lên mấy sợi màu trắng trắng @@.
Bác cho nó ăn quả gì mà đi ngoài tùm lum thế kia, chim mộc cho chén táo tàu hoặc chuối thôi, cho đường ruột nó ổn định :D
Em vừa rút cám cho e nó chén Xoài bác ạ. Được cái 2 3 ngày e mới cho ăn hoa quả 1 lần. Hiện đang ăn cám Công Minh CT1 được cái phân ko lỏng. rất khuân và đẹp ạ.

cơ bản 6>10 âm là khủng rồi :D
Thằng bạn e thấy nó xấu trai tưởng là nó là bánh tẻ. Nhà em có 1 chú cũng ché chéc các kiểu rồi bắn bong bong, nhưng hôm em này về thì thấy nó xịt hẳn. Hót bé tí + ko ché chéc j cả... haizzz

có ít lông trắng kìa.30000000000000000000000000000

Bạn đếm âm như thế nào mà có nhiều âm thế, 6-10 âm. Con nhà mình có lúc hót " huýt tiu huýt tiu" mình tưởng 4 âm, nhưng có ông anh bảo thực ra mới là 2 âm. Ông ấy cũng tư vấn thêm là CM Bắc thì kịch là 5 âm còn miền trong là 7 âm.Chẳng biết đếm âm thế nào là đúng.haizzzzz

Có thể chim vùng khác xổng.. chứ bắc 10 âm chắc đi kép dữ...6 âm thì thỉnh thoảng thấy..
Bạn cho ăn cam phải k, nó ăn mỗi cam nên phân tóe loe, bỏ bớt cam thêm chuối vào cho nó ăn cám đi.
Chim tạm già, lông lá chắc 1 mùa sau thì okie

Giá bao nhiêu vậy báccccccccccccc?

mình nghĩ em này má trắng vừa mới lên tại vì má đỏ của nó chưa ra hết bạn ạ

Chim lông lá vây mà 10 âm thi quá hiếm???????. Nếu đúng chim bắc 6 đến 7 âm là hàng hàng khủng rồi bạn a.

http://www.youtube.com/watch?v=9_A8TUD0gC0Chim ra lông đẹp rồi các bác ạ. Em chỉ để nó ở cty thủ zâm từ lúc bắt về đến lúc xong lông. Còn có lông đuôi là chưa thấy thay. Chim này đặc biệt lạ cái là sổ kép > 10 âm lúc nghe thấy tiếng cửa cty mở. Nên ai zô lúc trưa đang ngủ là đều biết hết :p.
Clip e vừa cho e nó về nhà ốp vs e mộc dở cũng 3 tháng lồng vuông và e 1 mùa đèo đang thay lông lồng tròn bên trái ạ.... tks các bác chim cùi chém e nhẹ tay...
Chim e mua 100k ngoài chợ Bưởi ạ, rẻ vì nó lúc ấy quá xấu....

Bạn đếm âm như thế nào mà có nhiều âm thế, 6-10 âm. Con nhà mình có lúc hót " huýt tiu huýt tiu" mình tưởng 4 âm, nhưng có ông anh bảo thực ra mới là 2 âm. Ông ấy cũng tư vấn thêm là CM Bắc thì kịch là 5 âm còn miền trong là 7 âm.Chẳng biết đếm âm thế nào là đúng.haizzzzz
đây là 2 âm bác à.
vì nó lặp lại giống nhau nên là kép đó.
ý kiến của e, không phải ae bỏ qá cho e.

Chim lông lá vây mà 10 âm thi quá hiếm???????. Nếu đúng chim bắc 6 đến 7 âm là hàng hàng khủng rồi bạn a.
Đồng ý vs bạn là cm bắc 7 âm là nhiều nhất ;)) con này giọng 5 âm bác chủ nhé ;) dù sao 1 lốp thì cũng bèo

Tks các bác. Chắc fai chờ nó thuần căng hơn mới quay dc cái ra hồn ạ. E này tông 5 6 7. Còn vụ nó hứng lên làm 1 tràng e cố quay sau :p

Cũ mừng bác có được con chim hay, ráng chăm có khỏe để tương lai nhé

Cũ mừng bác có được con chim hay, ráng chăm có khỏe để tương lai nhé
Em chỉ cú mỗi cái bị mất 1 đốt ngón biên chân phải thôi ạ.... quá buồn. Đang định đào tạo thành mồi bác ợ @_@

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên