Mời Các Bác Vào Chém Ạ

nhim_an2

Thành Viên
Điểm
6
Thân chào các bác.vấn đề này e nghĩ nhiều bác cũng thắc mắc như e.e xin hỏi là 1 con Cm tướng tá và đấu đá tốt nhưng dính quít quiu thì có được gọi là Cm hay không ạ.e cảm ơn các bác.

Ðề: Mời Các Bác Vào Chém Ạ

thêm vấn đề nữa.cho em hỏi con gì người ta cũng thich hót xòe mà chào mào em thấy kg thích là sao ạ

quít qiu là giọng gọi thôi mà bác. có sao đâu
chào mào khi đấu đuôi xếp thẻ thì nhìn đẹp hơn.

quít qiu là giọng gọi thôi mà bác. có sao đâu
chào mào khi đấu đuôi xếp thẻ thì nhìn đẹp hơn.

nhưng nghe e thấy nó cứ như bị tật ấy.và nó như kiểu hơi quê mùa.

Nhiều con chào mào trống, khi chưa căng lửa bị lẫn giọng mái quit quiu. Nếu quit quiu nhiều nghe cũng oải thật. Khi căng ko ảnh hưởng đến đấu đá.

dinh quít quiu mà vẫn sổ giọng là đc, chỉ lo quít quiu hoài là mái thôi,:D:D trưa nay ko đi à e a chờ mãi ko thấy chú gọi?

ko vấn đề j tiếng quít quiu đâu bác quan trọng là chim lên giàn đấu đá tốt gia giọng búng cánh dọa áp đảo đối phương thì.

Không sao đau bạn cho di dợt nhiều sẽ dần dần hết mà không hết thì chịu

cảm ơn các bác.nhà có 2 e mộc tự nhiện lại dính tí quít quiu.nghe nó không rõ nhưng mà k thích lắm.chỉ sợ chúng nó học nhau thôi ạ.nhà lão chủ cũng có 5 con thì 1 con dính.nghĩ mà nản.
<------ Bổ sung bài viết ------->
dinh quít quiu mà vẫn sổ giọng là đc, chỉ lo quít quiu hoài là mái thôi,:D:D trưa nay ko đi à e a chờ mãi ko thấy chú gọi?

e gọi thằng cha kia nó bảo hnay a bận lắm a ạ.hình như nó đang xây nhà thật.hnay thanh lí mấy cái lồng mi vs lồng khướu nên chả còn cái nào nhốt e mộc.đang bảo mai qua nó vác tạm cái về nhốt.2 e mộc mới bắt của nó chưa thấy ra giọng.kiểm tra thì lưỡi đốm đuôi 12 cái.không biết là cái giống gì mà chưa hót.

theo mình biết dính quít quiu giọnngg mái vô phương cứu chữa, thả nó đi đỡ hỏng đàn chim.

Quan trọng ra giàn đấu đá tốt, nét chơi đẹp là được bác ạ. Nhiều e chim khủng mang đi dãi dợt nhiều lai đủ kiểu giọng xách đi thi vẫn ăn giải ầm ầm.

Quan trọng ra giàn đấu đá tốt, nét chơi đẹp là được bác ạ. Nhiều e chim khủng mang đi dãi dợt nhiều lai đủ kiểu giọng xách đi thi vẫn ăn giải ầm ầm.
Đã là chim đi thi và dãi giàn thì không quan trong về giọng bác ơi. Quan trong nhất là em nó chơi thế nào. Vì khi thi giàn đông liệu có nghe thấy giọng em nó hót không, kể cả wit wiu hay wuyt tìu wui thì cũng mặc miễn là có giải và chơi được đến cùng, còn muốn nghe giọng thì chơi 1 mình ở nhà sẽ ko bị tạp giọng.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên