Mới chơi Chào Mào cần hỏi

bia333

Thành Viên
Điểm
8
mình chưa chơi chào mào, tính mua mấy em bổi về chơi nhưng nghe nói hết tháng 2 thì cũng đã gần cuối mùa chào mào, xin hỏi có nên mua chào mào bổi lúc này ko? hay là để đầu mùa thì mua bổi ạ ?

Ðề: Mới chơi Chào Mào cần hỏi

giờ chym đang ghép đôi mà bác. giờ mới bắt đầu mùa chim con. & thời gan này kiếm bổi cũng dễ vì chim đã tách đôi và căng nữa :)

mình chưa chơi chào mào, tính mua mấy em bổi về chơi nhưng nghe nói hết tháng 2 thì cũng đã gần cuối mùa chào mào, xin hỏi có nên mua chào mào bổi lúc này ko? hay là để đầu mùa thì mua bổi ạ ?
nếu mới chơi thì lên mua 1 em chim đã mộc rở ấy người ta nuôi vài tháng rùi . đã gia giọng hay thì mua đắt 1 tý mà có tương lai

nếu mới chơi thì lên mua 1 em chim đã mộc rở ấy người ta nuôi vài tháng rùi . đã gia giọng hay thì mua đắt 1 tý mà có tương lai

em mới tập chơi mà, biết chào mào kêu như thế nào là giọng hay mà mua, sợ mua lầm.

em mới tập chơi mà, biết chào mào kêu như thế nào là giọng hay mà mua, sợ mua lầm.

nếu có nhu cầu cm mộc, mộc dở bẫy đấu thì LH m nha, bao hành trống trọn đời chym :), k hót đền gấp đôi

nếu có nhu cầu cm mộc, mộc dở bẫy đấu thì LH m nha, bao hành trống trọn đời chym :), k hót đền gấp đôi

nhu cầu thì có đó nhưng mình ở Bình Dương, bạn ship ra à :), tiền ship chắc mắc hơn tiền chym :)

sẵn cho xin hỏi, chào mào chơi như thế nào thì là chim hay ? cách chơi của chào mào ra sao? có con thì chỉ chớp cánh rồi thôi, nhưng có con thì bung nguyên 2 cánh xòe đuôi, vậy chớp cánh và bung cánh có nói lên được chim hay? chéc là như thế nào? con chéc nhiều con chéc ít thì con nào tốt hơn?.... hix mới chơi chả biết gì cả nhờ mấy anh chỉ giúp.

Phong trao choi cm o bduong dang no ro,bac ra coi hoc hoi giao luu lay kinh nghiem di.ra do thay con nao hay mua dai 1 con choi,roi tu tu mua boi thuan sau.hihi

Lúc nào mua cũng dc bác à ko quan trọng

em mới mua 1 em bổi 2 ngày nay đang tập cho nó ăn cám, thấy nó cũng ăn được rồi, em trùm kín lồng. em dự định sẽ hé áo lồng từ từ, giờ cho em hỏi trong 1 tháng này có nên cho nó tắm thường xuyên ko?

có cứ cho tắm thường xuyên cho nhanh dạn người bạn nhé
cách tắm
bạn cho nước vào khay tắm để nguyên lồng chim có tủ áo lồng ra chỗ lồng tắm từ từ mở áo lồng rồi để đó cho con chim nó tự sang lồng tắm tránh làm con chim nó hoảng bạn nên lấp vào 1 chỗ nào đó xem em nó tắm giai đoạn này hơi cực tí nhưng nó sẽ nhanh thuần người hơn

bạn muốn biết thì vào youtube mà xem!

em mới mua 1 con chào mào thuộc 1.5 mùa, chủ cũ cho ăn cám ba vì. khi mua về chim vẫn còn căng lửa, em có ra cội dợt thử thì thấy nó chỉ chơi dc chừng gần 45 phút là đứng hả miệng, đuối sức rồi nên em chùm áo lồng đem về.
- có nên đổi cám bậy giờ ko hay nuôi thêm vài tháng tới khi rớt lông thì đổi cám luôn?
- em nên nuôi như thế nào để chim chơi bền hơn? đọc trên diễn đàn thì thấy có nói tập lực sẽ làm cho chào mào chơi bền hơn, ban đầu chừng 30' tăng dần thời gian, cho em hỏi : chim của em bây giờ có nên cho tập lực ko? và nếu bỏ vào avary thì nó có bay vào lại lồng nuôi ko (lồng nuôi là lồng mới luôn), mình làm như thế nào để chim trong avary bay vào lồng mình nuôi theo ý mình để còn canh thời gian tập lực.

bác muốn dùng lồng lực thì nên để 1 thời gian cho nó quen với lồng nuôi đi đã rồi hãy thả vào lồng lực thì lúc lùa ra sẽ dễ hơn

em có 1 con bổi mua được 1 tháng, khi về em thường cho nó ăn cám ba vì và chuối, tuần trước em có đổi cám mới, hiện tại thì chim chỉ ăn cám mới, ko chịu ăn chuối nữa(ngày nào cũng thay chuối, nhưng chim ko ăn chuối chỉ ăn cám). mấy anh cho hỏi vậy nên làm thế nào?

ai o binh duong cho so dt hom nao giao luu choi

em có 1 con bổi mua được 1 tháng, khi về em thường cho nó ăn cám ba vì và chuối, tuần trước em có đổi cám mới, hiện tại thì chim chỉ ăn cám mới, ko chịu ăn chuối nữa(ngày nào cũng thay chuối, nhưng chim ko ăn chuối chỉ ăn cám). mấy anh cho hỏi vậy nên làm thế nào?

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên