Mới chơi chim thì nên chơi chim gì?

simviettelnet

Thành viên Mới
Điểm
1
Địa chỉ
Số 19/107 Vĩnh Hưng, Hoàng Mai, Hà Nội
Dạo này làm ăn đói kém tính chuyện chơi Chim nhưng không biết bắt đầu bằng việc chơi chim gì?
Nhờ các bác tư vấn giúp.
Thanks

Ðề: Mới chơi chim thì nên chơi chim gì?

em nghĩ mới chơi thì chơi loại nào giá rẻ dễ nuôi như chim yến phụng ấy anh ạ:D

Làm con khướu bông, nuôi dễ, hót to, giá cũng dễ chịu...ngộ nhỡ sau này chán chơi chim thì ...có thể nấu miến ^^

Các bác vui tính thật đó. Mới chơi mà dễ học thì chỉ có chào mào thôi. Ai cũng biết và giao lưu mọi lúc mọi nơi. Khởi đầu của e là vẹt Cockatiel rồi tới Chào mào.

khởi đầu mình nghĩ bạn nên nuôi chào mào nhé..vì chào mào nuôi rất dễ dàng...1 ngày không tắm hoặc 3 ngày cũng chả sao =)) nói chung là cực dễ dàng bác à giá cả lại hợp lý nữa không quá đắt đâu bác....=)) em có đôi lời với bác vậy thôi :))

Dạo này làm ăn đói kém tính chuyện chơi Chim nhưng không biết bắt đầu bằng việc chơi chim gì?
Nhờ các bác tư vấn giúp.
Thanks
Bạn hỏi thật lạ, mà thấy các bác tư vấn cũng lạ thật ?
Mình thấy chủ yếu là bạn yêu & thích Chim gì thôi chứ đừng nên hỏi chơi Chim gì, mỗi người có 1 thú riêng, 1 đam mê riêng, chẳng ai lại đặt câu hỏi tôi lấy vợ tên gì. :))

Khuyên và chào mào 2 loại rẻ dễ nuôi nhất

Khuyên để chơi không và chuyện trò thì dễ, còn mang đi giàn hoặc để líu căng lại là vấn đề khác hắn, cách điều hoa quả và cám sao cho hợp lý, không căng quá, không xuống quá luôn bền lửa hàng ngày lúc nào cũng líu, bất kể thời tiết khắc nghiệt ra sao vẫn líu thì khó đấy không dễ dàng chút nào.
Theo mình cụ chủ thớt cứ lân la các box bàn luận về chim tìm hiểu đã, khi có ý thích một loại chim gì đó nghiên cứu sâu thêm một tí rồi đi mua về chơi.
Hồi mình mới tập nuôi chim thì chơi khuyên, sau đó chuyển sang vừa khuyên vừa chào mào, còn bây giờ thì đủ loại mi có, choe lửa có, chào mào có, khuyên có...đúc kết lại thì mỗi một loài có một phong cách và tính cách khác nhau, và có nết chơi nết hót khác nhau, rất thú vị cụ à.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên