Mới chơi cu gáy nhờ các bác giúp

Ngọc Quang

Thành Viên
Điểm
6
Em mới mua 1 con cu gáy chủ cũ nuôi ghép cặp ss nhưng ko dc nên bán. em đem về để chỗ yên tĩnh thỉnh thoảng thấy gáy nhưng vẫn ít, hôm ông bạn đem con cu gáy thuần của ông ấy đến kè lồng thì chim của og gù đấu mà con của em chỉ đứng im ko biểu hiện gì cả, các bác cho em hỏi con của em ko có biểu hiện gì thì liệu có phải là chim mái ko ak. thaks

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Mới chơi cu gáy nhờ các bác giúp

Theo mình thì chim chưa căng lửa với lại nuôi non lên chưa thấy gù đấu bao giờ. Chỉ có cu mộc về nuôi thuần thì mới gù đấu. K biết có đúng k nữa

neu la gay non thi no so ko dam gay nua,ban hoi la mai hay duc ko up hinh len ai ma gop y cho ban dc.theo minh ban nuoi lau khoang 2,3 thang xem the nao rui hay danh gia/than

Theo mình thì chim chưa căng lửa với lại nuôi non lên chưa thấy gù đấu bao giờ. Chỉ có cu mộc về nuôi thuần thì mới gù đấu. K biết có đúng k nữa

bạn này nói đúng đấy nhưng vẫn chưa đủ

chim non nuôi lên sẽ ko gù đấu mà có thì cũng rất ít con dc như thế.chỉ co chim bổi nuôi lên mới đấu thui

còn mới đem về thì làm sao dã lên dc. nếu chim thuần rùi thì cũng phải 2t mới lên dc

Ðề: Re: Mới chơi cu gáy nhờ các bác giúp

Vâng mai e chụp hình các bác xem giup e xem nó là đực hay cái với ak. lúc e mua thì ng ta bảo là đực nhưng e chỉ sợ chính ng ta cũng nhầm thôi ak

bạn này nói đúng đấy nhưng vẫn chưa đủ

chim non nuôi lên sẽ ko gù đấu mà có thì cũng rất ít con dc như thế.chỉ co chim bổi nuôi lên mới đấu thui

còn mới đem về thì làm sao dã lên dc. nếu chim thuần rùi thì cũng phải 2t mới lên dc
Vaayj ah bác, em đem về dc 2 ngày rồi thỉnh thoảng thấy gáy cúc cu cu cu, 3 lần như vậy song nghỉ lúc sau lại gáy tiếp như vậy

cứ up ảnh lên đây đi bạn. chụp nhiều góc vào. bạn zincu là ng có nhiều kn đó

phân biệt tống mái qua ảnh hay clip thi ko ai có thể khẳng định dc đâu bạn ah

nó cũng như mi thui đợi no căng lửa và gáy thì mói rõ

gáy cái nuoi non lên cũng gáy gù ầm ầm nhưng nghe kĩ thì hoi be hơn so với đực

sờ gim ở dưới phao câu cũng là 1 cách nhưng phải là n có chuyên môn và hiểu biết.

có chút ít kinh nghiêm chia sẻ cùng chủ thớt........thân

có ảnh rồi đây ak, các bác có kinh nghiệm xem gium em nó gáy dc ko, có nên để nuôi ko chứ về mấy hôm rồi ma nó gáy ít quá thỉnh thoảng mới gáy vài tiếng, có hôm thì đêm để diện cũng gáy. con này e mua thì chủ cũ bảo là đực vì ôg ghép đôi để sinh sản nhưng ko dc

Em mới mua 1 con cu gáy chủ cũ nuôi ghép cặp ss nhưng ko dc nên bán. em đem về để chỗ yên tĩnh thỉnh thoảng thấy gáy nhưng vẫn ít, hôm ông bạn đem con cu gáy thuần của ông ấy đến kè lồng thì chim của og gù đấu mà con của em chỉ đứng im ko biểu hiện gì cả, các bác cho em hỏi con của em ko có biểu hiện gì thì liệu có phải là chim mái ko ak. thaks

chào bạn
con này là chim non nuôi lên thì phải , nên chưa căng chim nên chưa dám đấu lại thôi bác ah
thân chào !

chào bạn
con này là chim non nuôi lên thì phải , nên chưa căng chim nên chưa dám đấu lại thôi bác ah
thân chào !
Vâng có lẽ vậy bác ak, e mới chơi cu gáy nhưng nhưng lúc nó gáy thấy cũng vui tai và hay nên rất thích.
Về tướng tá em này dc ko ak các bác cho em thêm ý kiến với, em cảm ơn ak

con này tương lai sẽ gù nhiều nhưng tướng chim cũng ko dc đẹp lắm

phao trắng,ngực hơi lép

bạn cứ nuôi đi vì

1 là chim chưa căng
2 làchim vừa tách ra con lạ lồng lạ nhà
3 là chim chưa wen chủ
bạn cứ nuôi vài tháng nữa và phải chăm tốt.vừng, dỗ,sỏi nhỏ,vỏ trứng gà cho ăn đều đặn

lúc đấy bạn sẽ đổi ý và ko muốn bán lại đâu

Re: Ðề: Mới chơi cu gáy nhờ các bác giúp

chim đẹp nhưng mắt nhìn có vẻ nhát nhát thế nào ấy, đôi chân khô thêm chút nữa thì ngon, bác nuôi đi từ từ rồi nó sẽ quen chủ thôi

chim đẹp thế kia mà các bác con chê chân, chê mắt nhát gi nửa. chim đẹp lắm bác chủ ah

Thank các bác rất nhiều, hôm nay vui quá em mượn 1 con của ôg hàng xóm về kè thử thế là con của e gù đấu ầm ầm luôn hjhj, vui thật cả ngày hôm nay thấy nó gáy nhiều hơn rồi

Thank các bác rất nhiều, hôm nay vui quá em mượn 1 con của ôg hàng xóm về kè thử thế là con của e gù đấu ầm ầm luôn hjhj, vui thật cả ngày hôm nay thấy nó gáy nhiều hơn rồi

bây giò bạn còn ý định muốn bán nữa ko.như vậy là nó lên nhanh đấy.nó còn lên nữa cho xem

bây giò bạn còn ý định muốn bán nữa ko.như vậy là nó lên nhanh đấy.nó còn lên nữa cho xem
Cảm ơn bác nhiều, thấy nó lên như vậy vui thật bác ak, hôm nay e cúc cu mồm nó cũng gáy theo vui wa hjhj

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên