Mới lần đầu chơi CM các bác đánh giá hộ

hailee85

Thành viên Mới
Điểm
1
Địa chỉ
Hà Nội
Mới bắt con này của thằng em,các bác đánh giá hộ,mình thì chẳng biết vì mới tập chơi
Chim vẫn chưa thuần,vẫn nhảy ác lắm.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bộ to, mào cao đá lân, gốc mào to và dầy, đuôi xếp thẻ đẹp, yếm đậm nhưng lệch. dáng đứng ko có đc cao thái úy cho lắm. ko nhầm giọng chim gia lai. có ji sai sót bác bỏ qua cho

Ðề: Mới lần đầu chơi CM các bác đánh giá hộ

chim hót vậy là tốt rùi, mới tập chơi thì học hỏi là chính, kiếm em mau mỏ nghe hót cho vui tai

bộ to, mào cao đá lân, gốc mào to và dầy, đuôi xếp thẻ đẹp, yếm đậm nhưng lệch. dáng đứng ko có đc cao thái úy cho lắm. ko nhầm giọng chim gia lai. có ji sai sót bác bỏ qua cho
Thấy thằng em bảo con này chim bắc,mình cũng chẳng phân biệt đc bắc nam hay gì :D
chim hót vậy là tốt rùi, mới tập chơi thì học hỏi là chính, kiếm em mau mỏ nghe hót cho vui tai

thì mình tập chơi ,và chỉ nghe giọng là chính,còn chẳng thi thố gì cả :D

đính chính cả bác con này là chim Bắc 100% nhé và yếm của nó k hề lệch yếm cân và đậm cực nhé và giọng trong clip chỉ là giọng bt thôi chứ con này đảo nhiều giọng lắm nhé ^^

Ðề: Re: Mới lần đầu chơi CM các bác đánh giá hộ

đính chính cả bác con này là chim Bắc 100% nhé và yếm của nó k hề lệch yếm cân và đậm cực nhé và giọng trong clip chỉ là giọng bt thôi chứ con này đảo nhiều giọng lắm nhé ^^

Mai a cho vào quạt chả nhé :v,em nó lên hình nên hơi ngượng.

con này chơi được đó bác ah , nên để mà chơi

Mình thấy con này như kiểu chim má trắng nuôi lên hoặc non mùa rồi được ép giọng chim miền trong nên chim mới đi được tông 6 âm và giọng đi nhanh như vậy.
Con này để nghe hót thì chắc là ok còn xét về độ đầu gấu thì trông nó lơi lù dù :D

Ðề: Re: Mới lần đầu chơi CM các bác đánh giá hộ

Mình thấy con này như kiểu chim má trắng nuôi lên hoặc non mùa rồi được ép giọng chim miền trong nên chim mới đi được tông 6 âm và giọng đi nhanh như vậy.
Con này để nghe hót thì chắc là ok còn xét về độ đầu gấu thì trông nó lơi lù dù :D

COn này chắc chắn k phải chim má trắng nuôi lên bạn ơi
thằng em ( cò con ) nuôi gần năm nay rồi mà chưa đứng ,
mấy con thời gian ngang con này đứng hết rồi :(.

Sau 1 tháng bị đầu độc chơi CM thì thành như này :

Sau 1 tháng bị đầu độc chơi CM thì thành như này :

Toàn chim hót hay nhưng k thấy con nào giọng là lạ....

Kiềm chế thôi bác, kẻo mất ngủ trưa đấy...

Em là giống bác mới chơi món này, vừa có đc 1con ưng ý rồi...giải tán hết các con khác.

Theo em bác nên chơi ít nhưng chất lượng: 1 là giọng hay dáng đẹp, 2 là lông lạ, 3 là kiềng khít, 4 là vùng miền đặc trưng...(mỗi loại 1con thôi...) 5 là...chịu...vì em cũng k biết gì lắm...hì - đùa đấy.

Ngày xưa hồi làm ngoài Bắc sáng đi qua trường Việt-Xô có con chào mào vắt vẻo trên ngọn cây bạch đàn hót mỗi giọng "Bắt cô trói cột" là chủ đạo, rất thích nhớ đến tận bây giờ luôn...

chim bắc con nào cũng to bộ đẹp hồi đứa em có nuôi một chú

con này mỏ yếm đuôi giọng là ổn nhưng bác chủ cần ốp con khác vào cho ae xem thái độ dáng dấp khi kè đấu ra sao thì chuẩn hơn mặc dù tầm này thái độ có lồi lõm

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên