Mới lên tý mơ, bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo.

2anhchuoi

Thành Viên Tích Cực
Điểm
28
Cách đây 4 tháng em bẫy đấu dc chú chào mào, khi bẫy dc thì lông của em nó vẫn bình thường, hót hét cũng tạm gọi là được, mấy hôm nay thấy trên đấu em nó mọc 2 cái lông màu trắng, vậy các bác cho em hỏi là trong quá trình chăm và thay lông sau này nó có ra thêm lông trắng ko ạ, hay cho ăn thức ăn gì để lông trắng no phát triển thêm, em thì chỉ cho ăn cám 100k/1kg ở HHT thôi, mong các bác chỉ giáo thêm, cảm ơn các bác nhiều.

cho ăn dế nhiều vào. trước kia mình có em lữa, chỉ có 1 cọng lông trắng ở cổ, khi thay lông thì cho em nó ăn toàn dế, khi xong lông, em nó được bông 70%, cánh trắng, bông đầu. lông đuôi 1 cọng trắng. Đang nghi nó là do cho ăn dế (vì khi nuôi dế bây giờ là công nghiệp rồi)

Ðề: Re: Mới lên tý mơ, bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo.

cho ăn dế nhiều vào. trước kia mình có em lữa, chỉ có 1 cọng lông trắng ở cổ, khi thay lông thì cho em nó ăn toàn dế, khi xong lông, em nó được bông 70%, cánh trắng, bông đầu. lông đuôi 1 cọng trắng. Đang nghi nó là do cho ăn dế (vì khi nuôi dế bây giờ là công nghiệp rồi)

Rất cảm ơn bác, để em thử xem sao, nếu có kết quả tốt thì em xin hậu tạ bác sau ạ, em bận quá bây giờ mới vào đọc dc bác ạ.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên