Mới mua thêm chú chào mào nhờ các bạn đánh giá giúp.

hungnguyen

Thành Viên
Điểm
16
Hôm 21-11 mình có mua 1 chú chào mào, về nhà thấy chơi chào mào cũng hay hay nên hôm nay mình mua thêm 1 em nữa. Mình mua em này chọn theo cảm tính, chỉ nhìn ngoại hình chứ chưa nghe thấy em nó hót vì nó là chim bổi, còn nhát người. Các bạn am hiểu về chào mào có thể nhìn tướng tá chú chào mào mà cho mình những nhận xét về em nó nhé. Mình mua chú này 150k. Cảm ơn các bạn nhiều.

Đây là clip:

- Đây là clip mới mua em nó về, chưa có lồng nên nhốt tạm vào lồng tắm:

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?hl=vi&v=CTPPNxF68fA[/YOUTB]

- Và đây là clip mới chuyển sang lồng mới mua:

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=5Km7i90gYWc[/YOUTB]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Mới mua thêm chú chào mào nhờ các bạn đánh giá giúp.

Chim Chưa Hót Nên e Cũng ko Giám Phát Biểu Liều.:-? NHưng Có Điều Này e Muốn Nói Với Bác.:D
.....Chim Đẹp Đó Bác ak...Chúc Mừng Bác..\:D/

Chim to và đẹp.Cái mào lúc nào cũng dựng rất tốt.1 chú chim đẹp về hình thức.
P/S: -Chim mộc bạn nên che áo lồng,đừng để vậy chim nhảy nhiều sẽ không tốt:Hỏng lông,móng..
- Bạn mới chơi rất thích nhưng hạn chế mang chim ra để quay hoặc nghịch chim sẽ hoảng rất lâu.chim đẹp tố chất tốt thì cũng phải 1-2 năm thì mới ổn định được.
Chúc bạn sẽ nhanh co chú chim hay với chế độ chăm sóc hợp lí.

Dáng chim nhìn ổn, chưa nghe được giọng nên cũng khó đánh giá.

Chim Chưa Hót Nên e Cũng ko Giám Phát Biểu Liều.:-? NHưng Có Điều Này e Muốn Nói Với Bác.:D
.....Chim Đẹp Đó Bác ak...Chúc Mừng Bác..\:D/

Cảm ơn bạn. Thì mình cũng chỉ vì nhìn thấy cũng được nên mua thôi. Họ nhốt trong lồng có mấy con bổi chúng cứ nhảy nhót, bay loạn lên mà chẳng con nào chịu hót cả. Chắc phải đợi 1 vài hôm mới nghe được nó hót, còn giờ nó vẫn còn hoảng chỉ kêu túc túc trong cổ họng, thỉnh thoảng có kêu wet wet. Chẳng bù cho con mua lần trước, về được 1 lúc thì bắt đầu bập bẹ hót, giờ thì hót khá nhiều.

Chú bổi đẹp đó bạn! Chim bổi quay vậy mà không cụp mào sẽ mau dạn người và tương lại là 1 em khá bướng, đi mồi tốt. Ngoài chế độ dinh dưỡng tốt, bạn cho tắm thường xuyên được thì chim nhanh dạn người. Mà cm bổi chỗ bạn rẻ quá nhỉ, chỗ mình em này phải 300-350K.

Thân!

chim đẹp đấy .8-| giống con mình mua cách đây 3 tháng quá cũng 150k .cũng cò lọc nhiều như con bạn , về đc 2 tuần thì sổ giọng 4_5 âm ,sau 2 tháng chim ít hót thái độ kém đần đi .;))sau mình đổi lấy 2 e khuyên hiii.có lẽ mình k bít cách nuôi.
chúc bạn thành công .

chim rất đẹp bạn ạ, dài đòn, màu hơi lân, con này mau mỏ lắm đấy ạ. Chúc mừng chim đẹp nhé

nhìn qua thì tướng tá là ok rồi!nhìn chim cũng dữ lắm!cố gắng chăm tốt !!!

Đến hôm nay em CM này vẫn chưa thấy ra giọng các bạn ạ. Nghe tiếng CM nhà hót em nó thỉnh thoảng mới đáp trả nhưng tiếng chỉ có 1 hoặc 2 âm mà chưa thấy sổ. Nhưng thấy em nó cứ kêu ấm ức trong cổ họng và khi hót cổ họng phồng khá to, giọng cũng có vẻ gắt như quát. Khi đứng cầu nó rất hay xoay đi xoay lại và hay vẩy đuôi nhất là cho xáp lồng với em CM khác thấy rất có thái độ. Chắc chim bổi mới về chưa quen nên còn hoảng, người đến gần vẫn thấy nhảy lắm.

Các bạn nhìn hình dáng em chào mào này có thể biết nguồn gốc em nó ở vùng nào không ạ? Mình không hỏi người bán nên chẳng biết CM thuộc vùng nào.

Em nó chưa ra giọng cũng bình thường thôi bác ạ, có lần em nuôi 1 con mộc già rừng mà đúng 2 tháng sau nó mới sổ giọng đấy ạ

Em nó chưa ra giọng cũng bình thường thôi bác ạ, có lần em nuôi 1 con mộc già rừng mà đúng 2 tháng sau nó mới sổ giọng đấy ạ

Con chào mào của mình cũng là bổi già nên vẫn còn nhát lắm. Chắc phải đợi 1 thời gian nữa mới được nghe em nó sổ.

Tình hình là mình đã cho em chào mào này ra đi và bắt em khác thay thế rồi. Nhìn em này tướng tá ngon lành, mào tê giác cao, dày nhìn dáng rất chuẩn nhưng ra giọng đơn điệu chỉ được 2 - 3 âm; giọng ngắn, không nhiều giọng nên cho ra đi. Không biết mình có nóng vội quá không vì em nó về nhà mới được hơn 1 tuần, được mấy ngày bắt đầu hót. có lúc cũng hót ác lắm nhưng cứ lặp đi lặp lại: wit; wit wiu; wit wit; wit tờ wiu...đại loại như vậy.

Cũng được đấy bạn ah, ngon, bổ , rẻ. Cố gắng chăm e nó tốt vào nhé:D

Em chào mào mình đổi có vẻ khá hơn. Mới về chiều nay mà xuỳ giọng chào mào trong điện thoại thấy nổ ầm ầm, mà em mới này khá dạn. Em này có vẻ hót nhiều giọng, siêng hót, mào hơi lân trông tướng tá cũng tàm tạm. Không biết có đấu đá ra gì không? Lúc nào có clip mình up lên sau.

Chán quá các bác ạ. Hôm nay cho em mới sang lồng tắm, mãi mà nó chẳng biết đường sang, thế là thò tay vào bắt, do bất cẩn nên đã để chú chào mào mới sổng mất. Tiếc quá. Kiểu này lại phải đầu tư, kiếm em khác vậy.

Chán quá các bác ạ. Hôm nay cho em mới sang lồng tắm, mãi mà nó chẳng biết đường sang, thế là thò tay vào bắt, do bất cẩn nên đã để chú chào mào mới sổng mất. Tiếc quá. Kiểu này lại phải đầu tư, kiếm em khác vậy.
Chán cho bác quá, vừa kiếm được em vừa ý thì lại làm sổng mất, thôi chia buồn nhé, mà cũng nên đầu tư một em kha khá mà nuôi cho nó nhàn

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên