mọi người vào xem giúp em với ạh

thanhha

Thành Viên
Điểm
6
em có mua 1 em chào mào Bắc mộc dở (xách lồng vẫn giãy nhưng không đâm mặt).giọng của em nó thì khá hay và dài có thể đi từ 7-8 âm, nhưng không hiểu sao mào của nó dù rất dài nhưng không dựng đứng lên bao giờ mà luôn ngả về phía sau gáy, thậm chí lúc cho kè với chim khác là em nó sổ giọng đấu luôn nhưng mào vẫn không dựng. vậy bác nào biết cho em hỏi con của em bị làm sao vậy? có cách nào cải thiện được không?. Xin cảm ơn các bác rất nhiều!

Ðề: mọi người vào xem giúp em với ạh

em có mua 1 em chào mào Bắc mộc dở (xách lồng vẫn giãy nhưng không đâm mặt).giọng của em nó thì khá hay và dài có thể đi từ 7-8 âm, nhưng không hiểu sao mào của nó dù rất dài nhưng không dựng đứng lên bao giờ mà luôn ngả về phía sau gáy, thậm chí lúc cho kè với chim khác là em nó sổ giọng đấu luôn nhưng mào vẫn không dựng. vậy bác nào biết cho em hỏi con của em bị làm sao vậy? có cách nào cải thiện được không?. Xin cảm ơn các bác rất nhiều!
Chim của bác bị làm sao thì e ko rõ nhưng cách thì e có đấy, bác mang em nó ra tiệm cắt tóc gội đầu chuốt keo xmen cho em nó là ngon ngay hihihi ;))

Ðề: mọi người vào xem giúp em với ạh

kaka Cách đó hay đáy rát sáng tạo. :) nêu bác k dùng cách trên thi có khi bác thủ nhổ hết dy cho moc lai xem sao hehe. ko thì để năm sau khắc tự hết :D:D:D

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên