Mới tập chơi CCL mong anh em giúp đỡ.

hoanghiep28589

Thành viên Mới
Điểm
3
Mình có mua 1 e CCL đã thuần. Khi mua người bán bảo đang thay lông, nhưng mình cảm thấy chim đang rất xung. Nhảy trong lồng rất linh hoạt, mình cho ăn dế, ăn sâu, thịt bò rất nhiều. Mà chờ mãi chả thấy e hót, chỉ nghe thấy tiếng khẹt khẹt. Vậy ae cho mình hỏi có phải e đó thay lông không? Và e nó có triển vọng hót được ko?

bạn chăm tầm gần tháng cho nó quen nhà rồi hẵng xem thế nào nhé . Chủ cũ bao đang thay lông ,tốt nhất bạn cắt sâu đi nhé
Cám ơn bạn nhé. Bạn cho mình hỏi chút được không? Sâu Supper word đó có cho ăn đc ko? Mình thấy con sâu nó to quá, liệu CCL có nuốt nổi ko?

đang thay lông thì lấy đâu ra củi lửa mà hót, với lại đang lạ nhà lạ chế độ chăm sóc không nắm 1 chổ là may rồi rang chăm vài tháng nữa. Sâu Supper word chim thay lông an7 tốt rất mượt mình nuôi mấy con thay lông cho ăn rồi rất ok đừng cho ăn sâu gạo nóng dẩn đến xoán lông

đang thay lông thì lấy đâu ra củi lửa mà hót, với lại đang lạ nhà lạ chế độ chăm sóc không nắm 1 chổ là may rồi rang chăm vài tháng nữa. Sâu Supper word chim thay lông an7 tốt rất mượt mình nuôi mấy con thay lông cho ăn rồi rất ok đừng cho ăn sâu gạo nóng dẩn đến xoán lông
Loại sâu đó có phải cho cá rồng ăn ki bạn? Nhìn nó to quá liệu CCL có nuốt đc ko?

**** mùa này chim cò lửa đang căng đét ......mà nói đang thay lông thì hơi lạ đó .... bạn cho mấy K ảnh của em lửa đó để ACE thẩm cho dễ .

Đây là hình ảnh của em nó. Anh em xem thế nào nhé.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Chuẩn là đang thay lông rồi bạn,hi vọng là thay lông điểm thôi . Bạn cho ăn cám dưỡng,mồi tươi đầy đủ . Còn sâu rồng tốt nhất bạn mua loại sâu rồng nhỏ cho vừa miệng e nó,loại to như đầu đũa ccl vẫn ăn được nhưng có thể bị nghẹn chết(mình đã chứng kiến)

Chuẩn là đang thay lông rồi bạn,hi vọng là thay lông điểm thôi . Bạn cho ăn cám dưỡng,mồi tươi đầy đủ . Còn sâu rồng tốt nhất bạn mua loại sâu rồng nhỏ cho vừa miệng e nó,loại to như đầu đũa ccl vẫn ăn được nhưng có thể bị nghẹn chết(mình đã chứng kiến)
Vâng mình cảm ơn bạn nhé. Bác cũng chơi phong lan à? Có thể giao lưu phong lan được ko? Mình cũng chơi phong lan.

có vẻ chim đang thay lông thật vì lông đuôi hơi ngắn và mắt vẫn còn tròn chưa méo vì thế chim chưa có lửa.
- Bãn lên chăm thật kỹ thì sau khi xong lông chim nhanh có lửa nhé, thức ăn tốt nhất vẫn là cào cào (châu chấu), dế, còn sâu rồng thì ăn vừa phải thôi đừng cho ăn nhiều quá. trong miền nam thì trong mùa thay lông vẫn phải cho chim ăn sâu quy để chim giữ nhiệt trong người và giám lượng cám chim ăn vì chim ăn cám nhiều dẫn đến chim mập quá và khó vực lên lửa

có vẻ chim đang thay lông thật vì lông đuôi hơi ngắn và mắt vẫn còn tròn chưa méo vì thế chim chưa có lửa.
- Bãn lên chăm thật kỹ thì sau khi xong lông chim nhanh có lửa nhé, thức ăn tốt nhất vẫn là cào cào (châu chấu), dế, còn sâu rồng thì ăn vừa phải thôi đừng cho ăn nhiều quá. trong miền nam thì trong mùa thay lông vẫn phải cho chim ăn sâu quy để chim giữ nhiệt trong người và giám lượng cám chim ăn vì chim ăn cám nhiều dẫn đến chim mập quá và khó vực lên lửa
Vâng e cám ơn a nhé. Bác có facebook ko? Cho e xin link nick face có gì em giao lưu học hỏi kinh nghiệm với ạ?

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên