Mới tập chơi chim , có 1 chú muốn mọi người cho ý kiến ạ ^^

Ngô Đức Hòa

Thành viên Mới
Điểm
0
Địa chỉ
Ha Noi
Em mới tập chơi CM và cũng mới tham gia diễn đàn nên điều đầu tiên em xin chào tất cả anh em đang sinh hoạt tại chimcanhvn.com :D

Điều thứ hai e xin mọi người đánh giá hộ con chào mào đầu tay em mua ( sau khi đọc được những hướng dẫn chọn chim của các anh post bài trên này ) với giá là 300k ! Em không biết là mua đắt hay rẻ nhưng em cảm thấy có duyên với em nó ạ ! Sau đây là hình để anh em xem qua ạ :

Em xin cám ơn ạ :D

Ðề: Mới tập chơi chim , có 1 chú muốn mọi người cho ý kiến ạ ^^

con chim gốc đâu vậy ạ?
nhìn bóng bộ đẹp trai quá rồi
300k là quá rẻ so với mức quy định của bộ giáo dục :))

lồng này bao tiền thế bác??????

Bác này ở phố Hàng Dầu hay sao ý nhỉ?

Chim đẹp đấy không biết em nó hót hét thế nào chứ nhìn qua em nó mà 300k thì rẻ quá rồi.Chúc bác chủ thớt có em chim hay.

Mình cám ơn mọi người , mình thấy vui quá haha !:d
Chim mình thấy họ bảo là chim bắc !:d
Lồng + phụ kiện ( bộ cóng , cầu chính , cầu ngủ , áo lồng ) = 180k + 75k = 255k bạn ạ ! :d
Vâng , nhà em ở Hàng Dầu ạ :))

Em no dep wa ban oi,ban mua o dau the?can than ko lai giong em cua minh nhe,khi mua ve cg nhu cua ban nhung sau may lan tam nuoc mao sau lam,minh nghi la bi vuot ghen,ko biet co phai ko nua.

Em no dep wa ban oi,ban mua o dau the?can than ko lai giong em cua minh nhe,khi mua ve cg nhu cua ban nhung sau may lan tam nuoc mao sau lam,minh nghi la bi vuot ghen,ko biet co phai ko nua.
Mình cám ơn bạn , mình đã tắm cho em nó được 3 ngày nay và mào vẫn vậy bạn ạ , mình mua trên chợ chim ở Hoàng Hoa Thám , chỗ này cậu của minh mua rất nhiều chim ở đây và cũng có thể nói là khách ruột nên cũng an tâm là chim không bị giả này nọ , hihi ;)

mình cũng có 1 em chào mào như bạn nhưng rất it' hot' co' cách nào cho em nó siêng hót không mọi người

Hót hét thế nào bạn ơi, quay quả clip nên cho mọi người xem nhé, mà nhìn em nó cứ hiền hiền nhỉ,

Hót hét thế nào bạn ơi, quay quả clip nên cho mọi người xem nhé, mà nhìn em nó cứ hiền hiền nhỉ,
Lúc mình mua xong , cho xếp cạnh mấy con chào mào huế 4 năm tuổi , thấy con mình thái độ lắm , bây h mang về nhà như kiểu không có chim đấu với nó nên nó cứ hót gọi thôi hay sao ý ạ hix , không biết làm thế nào để nó hót liến thoắng nữa huhu

chim cứ phải từ từ rồi nó mới hót được , bác ráng chăm sóc tốt có tí củi lữa nó hót cả ngày thôi :D

Mình cám ơn bạn , mình đã tắm cho em nó được 3 ngày nay và mào vẫn vậy bạn ạ , mình mua trên chợ chim ở Hoàng Hoa Thám , chỗ này cậu của minh mua rất nhiều chim ở đây và cũng có thể nói là khách ruột nên cũng an tâm là chim không bị giả này nọ , hihi ;)

Bữa nào rảnh anh em giao lưu cafe tí nha, cũng đang định chơi thêm chào mào còn chém gió với anh em mà chưa có chỗ nào để chọn.

Em hay ngồi Cafe Huy ngõ Nguyễn Hữu Huân, nhà thằng cu Khánh ý, nó nuôi hơn chục lồng Chào mào toàn Huế.

Bữa nào rảnh anh em giao lưu cafe tí nha, cũng đang định chơi thêm chào mào còn chém gió với anh em mà chưa có chỗ nào để chọn.

Em hay ngồi Cafe Huy ngõ Nguyễn Hữu Huân, nhà thằng cu Khánh ý, nó nuôi hơn chục lồng Chào mào toàn Huế.
Ok bạn hihi ! Mình sống ở đây nhưng không chơi với hội ở đây nên không biết ai bạn ạ ! Khi nào rỗi , bạn tạt qua nhà mình , nhà mình bán hàng nên ngồi trông hàng suốt mà ! Mình tên Hòa 22 tuổi ! ;)

Lúc mình mua xong , cho xếp cạnh mấy con chào mào huế 4 năm tuổi , thấy con mình thái độ lắm , bây h mang về nhà như kiểu không có chim đấu với nó nên nó cứ hót gọi thôi hay sao ý ạ hix , không biết làm thế nào để nó hót liến thoắng nữa huhu[/QUOTE

Em nó mới về lạ nước lạ cái nên thế, bạn chăm em nó đều tay vào, ăn uống tắm táp phơi nắng đều vào, với lại cho đi dãi nữa là em nó lên lửa lại ngay.

Nhà cạnh hàng Bạc thì tối bác ra mua cá bò, cá mực nướng về cho chim ăn, ngày sang bên Nguyễn Hữu Huân làm xuất Xéo Gà Đùi. Mua về chim sẽ hót luyến thoắng ngay thôi! :)) :D =)) Ché ầm ầm ý chứ!!!
300k e này 0 tật lỗi, gấu như bạn tả thì quá ok rồi. Đúng là chim Bắc, bộ to, khúc nào ra khúc đấy. Mới bắt về nên nó thế, bạn cứ nuôi 1 thời gian đi, chăm chim tốt vào! Chọn được chim rồi thì chuyển sang đọc các bài về chăm chim trên dđ để có thêm kinh nghiệm.
Thân.

chim mới về nhà được 3 -4 hôm nên chưa quen đấy....! bao h nó quen nhà rồi nó hót thì điếc hết tai....lúc đấy mà bắt thêm 1 con mới về nữa thì kiểu gì chúng nó cũng đè nhauddaaysba bạn àh !

chim mới về nhà được 3 -4 hôm nên chưa quen đấy....! bao h nó quen nhà rồi nó hót thì điếc hết tai....lúc đấy mà bắt thêm 1 con mới về nữa thì kiểu gì chúng nó cũng đè nhauddaaysba bạn àh !
hihi , mình muốn điếc tai với bọn này lắm =))
Hôm qua mình ra mua thức ăn , đúng lúc đó có đợt chim mới về , mình ngồi chọn thêm được một em Bắc nữa ( giá 150k - chim mộc ) . Con này mau mồm lắm bạn ơi , vừa về đến hôm nay là 1 ngày lồng mà đã hót khi con kia gọi rồi 8-}Để hôm nào mình chụp được ảnh con kia lên cho các bạn nhận xét thử :D ( còn này mình thấy yếm nó có vẻ được , nhảy lồng khôn không đâm mặt không thấy cọng lông nào rớt từ lúc bắt về , mình về cho kè lồng thử với con ở nhà thì cứ nhảy lên sát lồng với con kìa đòi đánh nhau ^:)^ )

Nhà cạnh hàng Bạc thì tối bác ra mua cá bò, cá mực nướng về cho chim ăn, ngày sang bên Nguyễn Hữu Huân làm xuất Xéo Gà Đùi. Mua về chim sẽ hót luyến thoắng ngay thôi! :)) :D =)) Ché ầm ầm ý chứ!!!
300k e này 0 tật lỗi, gấu như bạn tả thì quá ok rồi. Đúng là chim Bắc, bộ to, khúc nào ra khúc đấy. Mới bắt về nên nó thế, bạn cứ nuôi 1 thời gian đi, chăm chim tốt vào! Chọn được chim rồi thì chuyển sang đọc các bài về chăm chim trên dđ để có thêm kinh nghiệm.
Thân.
Còn doner kebap và ít bún mọc đêm cầu gỗ nữa bạn ạ :))
Mình cám ơn lời chia sẻ của bạn nhé ;)

Em nó mới về lạ nước lạ cái nên thế, bạn chăm em nó đều tay vào, ăn uống tắm táp phơi nắng đều vào, với lại cho đi dãi nữa là em nó lên lửa lại ngay.
Mình sẽ cố gắng , bạn hay dãi chim ở đâu vậy ? Nếu được hôm nào mình cố gắng sắp thời gian đi cùng học hỏi thêm kinh nghiệm ;)

chim đẹp 300k giáng và giá đều chuẩn

Chim mới tách lông tập trung sẽ giwux lửa vài ngày rồi im hẳn.hoạc coa giọng gọi thì mới máu,chăm một tgian sẽ có lửa lại thôi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên