(Mới tập tẹo chơi) Hỏi về lồng tắm and morre...

dakotavn

Thành Viên
Điểm
6
Lời đầu tiên em xin chào các cao nhân và các bậc tiền bối chơi chim, chào các bác chim to, chim nhỏ, bác chim nhiều lông, chim ít lông, nói chung bác nào có chim em xin chào tất :D

Số là e cũng mới tập tọe mua về 2 em chào mào :D nhìn cũng xinh xinh (nói chung là nhìn lằn lặn chứ e cũng biết chọn thế nào là xịn đâu :D ) 1 em khá dạn, ko nhảy dữ lắm, 1 em thì thò tay vào là nhảy oai oái, cũng hơi dạn dạn. :D

Em có 1 vài câu hỏi nhờ các bậc tiền bối giả nhời giúp :D

1 là em có cần thiết phải mua thêm cái lồng tắm ko? vì nhà đã bé mà có tận 2 cái lồng rồi :(. vậy muốn tắm thì tắm luôn trong lồng nuôi đ ko ạ???

2 là em hiện giờ vẫn để trong nhà, chưa treo chiếc gì cả? liệu có ddc ko? và khi nào nên treo ra, khi nào nên cất vào :D em xin cảm ơn ạ :D\

Ah với lại có cần mua lồng tắm chuyên biệt ko :D tại nhà bác em có cái lồng bằng sắt (lồng tròn cao bình thường ) ko biết mang về tận dụng luôn đc ko nhỉ :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: (Mới tập tẹo chơi) Hỏi về lồng tắm and morre...

Tắm trong lồng luôn cũng được nếu cửa lông to đủ cho cái khay vào. Nhưng như thế lồng sẽ nhanh mục nát, em nó sẽ nhát và lâu bạo. Mình hồi trước cũng toàn cho chim tắm trong lồng, về sau em nó chỉ quen ở trong đó đuổi sang lồng tắm cũng không chịu sang nhưng được cái em nó quen với cái lồng không có cửa, hôm trước uống rượu say về hâm hâm mang quả chuối ra cho em nó ăn, quên không đóng cửa lông mà cũng chẳng thấy em nó bỏ đi ^^

Ðề: (Mới tập tẹo chơi) Hỏi về lồng tắm and morre...

Tắm trong lồng luôn cũng được nếu cửa lông to đủ cho cái khay vào. Nhưng như thế lồng sẽ nhanh mục nát, em nó sẽ nhát và lâu bạo. Mình hồi trước cũng toàn cho chim tắm trong lồng, về sau em nó chỉ quen ở trong đó đuổi sang lồng tắm cũng không chịu sang nhưng được cái em nó quen với cái lồng không có cửa, hôm trước uống rượu say về hâm hâm mang quả chuối ra cho em nó ăn, quên không đóng cửa lông mà cũng chẳng thấy em nó bỏ đi ^^

Tại e ngại lủng củng nhiều lồng :D mà sao tắm trong nhà của nó thì nó lại sợ hơn nhỉ? em tưởng cho qua cho lại lồng khác nó mới sợ chứ :D

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên