Mới vào nghề xin ace giúp đỡ!!

nguyenlam

Thành Viên
Điểm
6
E có mua 1e vk xin các anh chị nuôi khuyên lâu năm chi e cách chăm sóc vk với ạh. Tiện thể cho e hỏi luôn cách xem trốg mái mà k cần cầm chim trên tay với ạh. Vk của e mua về đc 4ngày đút cào cào đc ma chỉ kiu chip chip k àh.bình thườg bắt bổi về ăn uống bt thì bao lâu để chim chuyện và mất bao nhiu thág chim mới líu đc? E xin thanks trước ạh.

Ðề: Mới vào nghề xin ace giúp đỡ!!

Bác mới nuôi vk thì cách nhận biết trống mái tốt nhất là treo chỗ yên tĩnh theo dõi nó có đọc chuyện hay ko, nếu chuyện thì % là trống. thời gian chuyện có con nhanh con chậm, thường thì < hơn nửa tháng thì có kết quả, còn líu thì mất khoảng 3-6 tháng bác nhé. nếu muốn nhanh líu thì cho ăn cám ngon

Bác mới nuôi vk thì cách nhận biết trống mái tốt nhất là treo chỗ yên tĩnh theo dõi nó có đọc chuyện hay ko, nếu chuyện thì % là trống. thời gian chuyện có con nhanh con chậm, thường thì < hơn nửa tháng thì có kết quả, còn líu thì mất khoảng 3-6 tháng bác nhé. nếu muốn nhanh líu thì cho ăn cám ngon
hìhì thanks bác.tại bắt như vậy dễ làm hoảng chim nên e k thích... tiện thể cho e hỏi luôn la vk mộc ăn cám gì là tốt ạh.

mộc thì bạn cứ cho ăn TT1 hay TC bạc hoặc Hiển BK 15k.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên