mong các anh em trên diến đàn giúp em với

leondavid01

Thành Viên
Điểm
16
chuyện là thế này.. mấy hum trước e có tắm cho vài chú chim nhà. tự nhiên có 1 em bay đến đòi chiến. và bay vào nhà. e đóng cửa và bắc đc e nó. em bắc bằng tay không lun. hình như chim ai bi sãy e no thuần rồi hay sao đó. lúc e bỏ vào lồng e no đứng hót ghê lắm. nhưng sao mấy hum nay e nó cứ đứng im và sụp mũ. e đến gần búng tay thi e nó hót ghê lắm. nhưng khi đi thi lại đứng im va sụp mũ. momg các bác giúp đỡ em.... em cảm ơn. ....thân......

Ðề: mong các anh em trên diến đàn giúp em với

sao không có bác nào giúp đỡ e với

chắc thay đổi môi trường sống vs thức ăn nên tụt lửa, hoặc chim chưa quen lãnh thổ mới. cứ chăm kỹ dần dần vs tránh kè chim khác nuôi cho nó căng lên là nó tự khắc hót thôi !

chắc là chim nuôi non lên thuần rồi và rất thích gần người, con chim ăn tốt, ỉa đẹp thì ko vấn đề gì.

chim sa , cá nhẩy . bạn nên thả đi .điềm báo đó bạn . nếu bạn đam mê chơi chim . bạn thả em nó ra không em nó tụt lửa tội lắm .rồi bạn sẽ tìm đc 1 em bạn thích

chinh' xac do' pac em khuyen pac len tha? dj @@

e nó trông đẹp lắm. thả tiếc lắm có người trả 700k mình không bán mà. yêu chim chăm sóc chim thôi. em không thích đấu đá làm gì. chỉ cần em nó hót la vui lắm rồi.

theo mình đoán, con chim bạn bắt được là chim nuôi non lên- chủ cũ cũng không mang đi dợt nhiều ở cội nên nó mới thế. Mặt khác, chắc do lạ cám nên chú chim đang bị xuống. Bạn tích cực chăm sóc, chịu khó mang đi chơi ở cội là chim nó hay lên ngay ấy mà.
"Chim sa cá nhảy" - cái này không phải ngại, chú chim đã có duyên đến với mình thì cố gắng chăm sóc nó cho tốt thôi. Chúc bạn nhanh có chim đẹp để chơi!

lúc chiều mình có đem e nó qua tiệm chim. em nó cũng sung lắm cứ nhìn ngó lung tung. hot ríu rít nhưng khi đem về nhà thì đứng im sụp mào. nhưng đang thiền vậy. nhưng khi để chim nhà gần thì em nó nhảy nhót hót hít vui lắm. theo mấy bác có nên kè bên em nó 1 lồng chim nhà không.

chim của bạn bắt được mình đoán 99% là chim nuôi non lên thì nó mới như vậy

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên