Mong các bác chỉ giáo về yểng

DJ_Tuancoi

Thành viên Mới
Điểm
0
Tình hình là e mới mua 1 e yểng ở ngoài hàng.e này biết ăn cám rồi.Tắm táp như vịt,kêu rất nhiều,biết huýt gió nữa,da vàng chỗ gáy đã có 1 ít rồi.Mỗi cái e nó nhát ng lắm.cứ đứng gần là e nó nhảy lung tung,ko biết có phải mới bẫy đc.Các ae chỉ giáo e nó là trống hay mái,có thể học nói đc ko,khoảng bao lâu thì học nói đc,chế độ ăn uống.ngày nào cứ chiều vs sáng la e lấy đt ra cho học nói,e mag về nuôi đc 1 tuần rồi a.thanks ae đã đọc tin.
đây là e nó:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Relate Threads
Hỏi về cám ớt heart smart
Hỏi về cám ớt heart smart bởi dsgnoithat,
Cưỡng móng trắng
Cưỡng móng trắng bởi Võ Hiển,
Giúp đỡ về cưỡng mới mua
Giúp đỡ về cưỡng mới mua bởi Võ Hiển,
Latest Threads
Ðề: Mong các bác chỉ giáo về yểng

Chim đẹp đấy bạn a, nhưng nhát thế khả năng nuôi đuổi hoặc bẫy được rồi.

Con này đẹp anh ah .Nhưng là chim một vụ rồi không phải vụ này đâu .Nếu nhát thì là yểng bẫy rồi .Không nói đc đâu anh ah

ku sơn ơi sao con này với con của anh Hưng anh thấy mỏ rất to và cồng kềnh, nhìn đẹp. Chú nghĩ con của anh sau này liệu có phát triển được như thế ko?

ku sơn ơi sao con này với con của anh Hưng anh thấy mỏ rất to và cồng kềnh, nhìn đẹp. Chú nghĩ con của anh sau này liệu có phát triển được như thế ko?

Anh ơi .Yểng người nó to tới lúc nó thay lông lần đầu mới hết .đầu và mỏ nó vẫn to tới lúc 1 năm tuổi cơ anh ah .Một năm nữa so vs bh thì cái đầu và mỏ nó to lắm nhìn gồ gề góc cạnh cơ .Không tròn như bây giờ đâu

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chim đẹp wa bạn nhưng nhát thì ko nói được đâu:-q

lap mang fpt quan tay ho LH: 0904.940.915

mua ở chợ hàng sáng nay hả bạn , chắc lại hơn 1T rồi , chịu khó chờ có chim non mua có hơn ko chứ mua yểng nhát thế này thà mua con sáo non về nuôi còn thích hơn

Con này một mùa rồi hả? sao cái tai nó có dài hơn con của mình tý nhỉ?

mua nhồng thì mua nhồng non,ai lại đi mua nhồng cỡ này,mua cỡ này có khác chi về làm kiểng

Chan cu em wa het vu no toi vu kia.luc nao ranh len choi nhemuon lam j cung phai dau tu ti tg em ah

thanks ae.co khi e phải bán thôi.đầu tư e khác

Cu thu xem sao jo ban lo met lam em ah.ranh roi wa anh choi mot buoi nhe

em này nhìn già đanh rồi. khôn rồi thì khó thuần lắm, nuối chim non 2 -3 tháng tuổi ngu ngu mới dễ thuần.

yeng noi duoc cau nao chua em.co gang kien nhan nhe e

thanh lý giá sốc thì pm tối nhé tôi về làm cảnh :)

nói bác đừng buồn chứ yểng mà nhát người thì còn lâu mí nói đc . mí lại con của bác là cái 100% ùi . em nói thật bác đừng buồn e nhé

chán quá.E phải cho e nó ra đi thôi.tậu e khác.nhin e nó đẹp thật đáy.nhưng nhát ng lắm.chỉ kêu nh thôi.ai lấy e thanh lý.

DJ tuấn còi hết vụ yểng lừa sáo lại mua nhầm yểng bẫy chán nhỉ, sao mua chim ko lên diễn đàn nhờ a e tư vấn trước. mất công phí tiền quá.

Mua rồi thì Kiên nhẫn dạy em nó nói 1 / 2 tháng xem có khi lại được.

cu kien tri xem sao em ah.dung voi vang.yeng nha anh ca 2 con deu dang tap noi het roi em hom nao len ha noi thi wa anh nhe.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên