Mong các bác pro giúp đỡ....

Manh.s2.hue

Thành viên Mới
Điểm
1
Các pro giúp em với ạ.e chuẩn bị bắt 1 chú chào mào n0n mọc đầy đủ lôg rồi chuẩn bị thay lông. Nên chọn chim thế nào thì hay hả mấy bác?có 2 chú e chỉ được bắt 1.hj.m0j người giúp ạ. Thanks

Ðề: Mong các bác pro giúp đỡ....

bác tìm lấy 1 người có kinh nghiệm đi theo mà chọn giúp cho là ok ngay ấy mà !

Cơ bản là chỉ có mình em thôi bác ạ.hjx

đầu to, mào cao, yếm cân đối, đuôi dài (chim to dài- cái này tuy người thích) nhưng đang thay lông và má trắng thì hơi khó.

đầu to, mào cao, yếm cân đối, đuôi dài (chim to dài- cái này tuy người thích) nhưng đang thay lông và má trắng thì hơi khó.

Vâng.thế mới khó chứ má chưa có khía đỏ bác ạ

có 2 con cùng bầy hả bạn?nếu thế thì chọn con kêu nh hơn.to khỏe và linh hoạt hơn đi bạn à.

bọn má trắng mà bác chọn kinh nghiêm chưa nhiều thì em khuyên bác mình lên chọn theo mắt minh thôi.cảm thấy con nào nhìn có cảm tình thì bắt ak. còn có hay hay không phụ thuộc vào cái duyên nữa. như em hôm nọ đi bắt con má trắng cũng làm theo kiểu em nói ấy. giờ về nó kêu ác. quát to lắm .mặt trông giờ đầu gấu lắm.

chim bạn bắt thì là con tơ sắp thay lông. con tơ dể nuôi thôi bạn à.. tuy nhiên để em nó ở nhà nó hót cả ngày thôi.. mình nói thật.. con tơ mà nuôi lên tàm 3 mùa> chỉ có 10% chim có tương lại chơi ở trường :D. chứ nuôi con tơ lên 3 mùa đem ra trường nó thấy con chim già dữ mà nó sợ liền híc... mình từng có 1 em già 1 mùa gấu đánh ở rừng về. đi ra chơi vs ông anh con tơ ỗng nuôi lên 3 mùa.. tóm lại mới gặp con 1 mùa lần đầu đã sợ rồi bó tay @@

Vậy thì có lẽ chọn theo kảm tính vậy hợp duyên thì đc.hj.thanks tất kả các bác.hj

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên