Móng chân khuyên quá dài... xin a e giúp đỡ

ericph89

Thành Viên
Điểm
16
Chú khuyên của mình có móng chân sau mọc dài nhanh kinh khủng nên rất hay bị mắc chân vào cầu và vanh lồng....
Mình đã tham khảo một số kinh nghiệm của a e như là dùng cầu mài móng, quấn giấy ráp vào cầu, cho đến bắt ra cắt móng chân. Cơ mà ko ăn thua. Mong a e giúp đỡ

Ðề: Móng chân khuyên quá dài... xin a e giúp đỡ

bác cắt sát quá lại chảy máu móng bác nuôi non mới bị cứ cho đứng cầu gai thôi loại 30k ý

Bạn chọn 1 cái cầu to hơn cái đang dùng của bạn, là chim bớt mọc móng gót.
Nếu mong gót dài, tốt nhất bắt ra và lấy cái dũa móng tay mà mài từ từ chứ đừng cắt.

BẠN RA HÀNG THỢ mộc nhá. bảo người ta mài thành cầu đứng có khứa là ok ngay

Bạn chọn 1 cái cầu to hơn cái đang dùng của bạn, là chim bớt mọc móng gót.
Nếu mong gót dài, tốt nhất bắt ra và lấy cái dũa móng tay mà mài từ từ chứ đừng cắt.

Khiếp quá... mài thế mà nhà có khoảng 4 em thì có mà chết, phải anh thì thế nào anh cũng lôi ra cắt móng như mình cắt móng chân ý mà.

làm cầu tiện ý dùng lưỡi cưa gột thích làm to cỡ nào cũng đc

Khiếp quá... mài thế mà nhà có khoảng 4 em thì có mà chết, phải anh thì thế nào anh cũng lôi ra cắt móng như mình cắt móng chân ý mà.

Hi. sành như bác thì không phải nói làm gì, bởi còn biết chỗ nào là phần móng chết (không có lõi) để cắt, anh em mới chơi nhiều người không biết, cắt sâu quá chảy máu rồi nhiễm trùng coi như thối móng luôn, nên em mới khuyên là mài thôi 8->

làm cầu tiện ý dùng lưỡi cưa gột thích làm to cỡ nào cũng đc

Em mi mái hộ chiến dưới chữ ký của bác chuẩn quá, bác này mới là sành chơi nè =D>

Cám ơn a e tư vấn, mình đã bắt khuyên ra và cắt móng gần hơn chút nữa, vẫn đảm bảo là ko vào gân....đây là cách nhanh nhất và đơn giản nhất. Giờ thì đã rất ok rồi. Dự là do lúc đầu mình lắp cầu nhỏ quá nên kích thích móng sau mọc dài.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên