mong mấy anh giúp đỡ sáo nâu nhà em với

hoangnam97

Thành viên Mới
Điểm
1
Địa chỉ
TPHCM
em cũng mới chơi chim kiểng được gần 1 tháng.mà thời gian em nuôi 1 em sáo nâu.và có cho ăn thịt heo và ớt say khô chộn cám bavi nhưng em không hiểu tại sao em sáo hơn tuần nay sáo cứ mỏ vào chân trái với lâu lâu mổ vào chân phải.và từ hôm mổ vào chân tới giờ em đã ngưng cho ăn thịt heo vs ớt say chộn cám.chỉ cho ăn cám cò thui.
và em đã rửa chân bằng nước muối cho sáo nhưng sáo vẫn mổ và oxi già vs thuốc chống dị ứng ngoài da và trị ngứa ngoài da.nhưng sáo vẫn mổ vào chân hoài tới lỗi đi khập khễnh luôn.em thấy tội quá với lo cho sáo.mong các bác giúp em với.

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: mong mấy anh giúp đỡ sáo nâu nhà em với

bẹnh của chim bạn hơi lạ bạn bớt cho ăn thịt heo chuyển cho nó mổ trái cây coi nó thấy lạ mà quên mổ chân ko

bẹnh của chim bạn hơi lạ bạn bớt cho ăn thịt heo chuyển cho nó mổ trái cây coi nó thấy lạ mà quên mổ chân ko
hôm qua em đã cho ăn chuối.mà ăn nhưng nó vẫn mỗ vào chân bác ơi.và em đang xài thuốc Dipolac bôi chân đó bác.

cho ăn cám là dc thôi bác e có 1 con đang tập nói nuôi ko cần cho ăn j ngoài cám ba vi

Mình cũng cho ăn cám thôi. bổ sung cào cáo, dế là ok
Chân thì bạn sát trùng xong băng lại cho nó khỏi mổ.
Nguyên nhân cũng có thể do chuồng có vi khuẩn, gây ngứa mà đang bị thương nên nó càng mổ nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Mình cũng cho ăn cám thôi. bổ sung cào cáo, dế là ok
Chân thì bạn sát trùng xong băng lại cho nó khỏi mổ.
Nguyên nhân cũng có thể do chuồng có vi khuẩn, gây ngứa mà đang bị thương nên nó càng mổ nhiều.

em tks bác.em xài thuốc trị vết thương rồi bác ak.em sẽ rửa lông phơi nắng.mà băng bó kĩ xem em nó như thế nào.
<------ Bổ sung bài viết ------->
sáo em nó chỉ mổ đc cám pha nước thôi.tại vẫn non.lên chưa mổ được dế vs châu chấu em chưa cho ăn.để chiều ra tiệm bác chim.mua ít xem sao.

mình mình k biết có phải k nhưng mà nếu trời nóng mà cho ăn ớt nhiều quá chim dễ bị kích động lắm bạn à, con yểng nhà mình cũng vậy

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

sáo em nó chỉ mổ đc cám pha nước thôi.tại vẫn non.lên chưa mổ được dế vs châu chấu em chưa cho ăn.để chiều ra tiệm bác chim.mua ít xem sao.

Còn non thì cho ăn cám thôi được rồi bạn.

sáo non nuốt dế ầm ầm, ko cần mổ, cả thịt bò thịt lợn băm nhỏ. Mua dế về tẩm bổ cho no đi. con chộp nhà mình hồi còn non một ngày chơi gần 2 chục con dế, sáo đang non cho ăn dế là lớn nhanh nhất. lớn 1 chút là chán ăn dế. đến bây h là bỏ hẳn chỉ cám ba vì với thịt bò - thịt lợn - thanh long.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên