Một buổi sáng buồn

Loveisblue

Thành viên Mới
Điểm
1
Sáng đi tập về, hạ lồng cu xuống dọn và thay nước cho cu rồi treo lên nhưng thật quá lơ đãng quên không hạ cửa lồng.Buồn tiếc cho e chim kỷ niệm.

Ðề: Một buổi sáng buồn

Sáng đi tập về, hạ lồng cu xuống dọn và thay nước cho cu rồi treo lên nhưng thật quá lơ đãng quên không hạ cửa lồng.Buồn tiếc cho e chim kỷ niệm.
chia bùn cùng bác...........................................

Bạn theo dõi sau khi sổ lồng nó còn quanh quẩn đâu đó không. Nếu còn thì mượn mồi của người khác về thu phục lại nó coi sao.

Cu đã xổng thì khó lắm bạn. Có những thứ đa bay rồi khó giữ lắm.

Cu đã xổng thì khó lắm bạn. Có những thứ đa bay rồi khó giữ lắm.

Biết thế nhưng vì tiếc nên cũng thử coi sao chứ bạn. Con mồi đất của mình cũng đã xổng 3 lần rồi nhưng mình đều mượn mồi người khác thu phục lại được đấy.

em thì đỏ hơn bác tí..sáng nay trong lúc cho em chòe đất siêu mẫu tắm lại quên ko đóng của lồng thế là em ý là 1 phát mất hút luôn (đây lại là con đẹp nhất,hót hay nhất trong 4 em đất của mình nữa chứ)..hụt hẫng mất hơn tiếng thì thấy con gái chạy vào bảo thấy có con gì bu vào lồng,chạy ra thì thấy em nó..mừng quá mang lồng bẫy ra nhưng em nó khôn quá bẫy hụt mấy lần ko đc đâm ra em nó cũng đề phòng với cái lồng bẫy luôn ko vào ăn nữa..mình liền lấy cái lồng vẫn nuôi em nó ra cho sâu vào thì em nó vào ăn thật,vì cửa lồng mình buộc dây nên chỉ chờ có thế là kéo xuống thôi..hì hục cả buổi sáng mới bẫy lại đc..hú hồn

chúc mừng bạn đã bậy lại được.mình đang có con cu gáy ông cậu ở tây ninh cho chim mồi ,nhưng đem về tphcm thi2 nó gáy nhiều vào tầm 4gio chiều và lâu lâu đem khuya có gáy vì mình treo ở ngoài ko trùm áo lồng. mẹ mình thấy nó gáy tồi ko cho nuôi đang tính thả nè. ai mua mình để rẻ giá 300k .0946714675

chia buồn cùng bác và chia vui cùng chú chim về nó được trở về thiên nhiên

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên