Một Buổi Tối Đi Săn Chào Mào thật thú vị.

em yêu chim

Thành Viên
Điểm
16
2 ngày nay để ý có 1 đàn chào mào bay về bìa rừng kiếm ăn( chắc đi trú đông). anh em họp nhất đúng 19h lên đường đi vồ chào mào.
tất cả anh em đều chuẩn bị đồ nghề:
- mỗi người 1 gậy gỗ đề phòng rắn và chó .
- 1 dao
- 2 cây vợt lưới.
- 5 đèn pin loại siêu sáng của police
- 2 rùi cui điện ( đề phòng dân bản khà khịa gây sự).
- 1 chú chó nhà ( dẫn chó theo cho vui mà).
tất cả anh em lên đường men theo đường vành đai rồi vào bìa rừng. vừa đi vừa lấy dao phát hết bụi cỏ để mở đường cho anh em phía sau.
sau 10 phút thì đây rồi chúng mày ơi. 1-2-3-4 chú chào mào đít đỏ này.tất cả anh em bố chí vợt để chụp chào mào. ỐI :-s SƯỢT MẸ NÓ RỒI.thế là 4 em kia bay đi mất. anh em lại tiếp tục hành trình đến cây cao ở trên mạn đồi đằng kia thì phát hiện ra cả 1 đàn chào mào đang rúc trên cành cây ngủ như chết,tất cả 5 chiếc đèn pin siêu sáng được chiếu thằng vào chúng.tuy tỉnh giấc nhưng do ánh sáng cường độ cao + với đêm tối nên chúng ko thể bay đc. 1 cây vợt lưới bất ngờ vào bọn chào mào, và kết quả là 2 em dính đòn,3 em bay đi mất. cứ thế đến các cây khác thì đc thêm 1 em chích chòe + 1 em chào mào nữa. sau hơn 2 tiếng lần mò trên đồi thì tất cả được 4 chú chim( chưa biết giới tính).mấy anh em trong lòng phấn khởi lắm,vì tối hôm nay đc những 4 em liền.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Một Buổi Tối Đi Săn Chào Mào thật thú vị.

một buổi tối được có 4 con thôi à. mình đã đi 1 tối phải được trên 20 em mới bõ đi:-?

đi vợt CM thích lắm nhỉ :D bác ở đâu mà lại gần rừng thế @@ giáng chim vợt có to đòn ko bác :D

Cứ như đi bắt châu chấu í nhỉ. các bác có chia nhau mỗi người một con không??? thú vị là đi chơi thôi

một buổi tối được có 4 con thôi à. mình đã đi 1 tối phải được trên 20 em mới bõ đi:-?

bọn em không dám vào xâu trong rừng đâu bác ơi. SỢ MA LẮM.đi xâu vào trong là toàn khu tập kết xác bộ đội thôi. nghe mấy người ở đấy họ kể là những đêm mùng 1 hay trời âm u là toàn nghe thấy tiếng bộ đội nô đùa nhau thôi! cũng ko biết có thật chuyện đó không nữa,nhưng em thấy 2 nhà đều phải chuyển đi vì ko sống nổi. bọn em cũng chỉ dám đi ở ngoài bìa thôi. vào trong kinh kinh thế nào ấy.
<------ Bổ sung bài viết ------->
Cứ như đi bắt châu chấu í nhỉ. các bác có chia nhau mỗi người một con không??? thú vị là đi chơi thôi

bọn em cũng chỉ là đi cho vui thôi ạ. vợt như kiểu vợt châu chấu với cào cào ấy. nhưng xác xuất đc ít lắm.nói trung là chim bổi rừng ấy mà. may mắn thì đc con ngon.

mấy con này thì giở tệ rồi!!!!!!heheheeh
tại mấy em này ko phải chim đầu gấu nên sợ ma ko dám jo trong sâu mà ngủ heheheheheheheheh

mấy anh đi vào sâu mơi có chim hay!!!ma bộ đội nó còn ko sợ thì khi mình cho ra lồng nuôi thì nó sợ con nào nữa????????;));));))

đi coi chừng hôm này gặp ma(mà ma cái mặt nó có đẹp trai ko ta???)chạy mất dép 1 bữa hihihihihihi#:-s#:-s:-q

ma thật thì sợ đấy. còn ma đầu đen thì có 2 rùi cui điện rồi.

đã thế này thì bác vác hẵn cái màn đi trùm cả cây mà bắt cho đã =]]z hahaha ! 1 buổi tối đầy thú vị bác nhỉ :D

đi vồ chim buổi đêm ntn vui quá bạn nhỉ ! ngày trước ở trong bộ đội, đóng quân ở mấy vùng ven ngoại thành hà nội mình cũng hay chơi trò này lắm...nhưng toàn ra mấy cái ruộng rau ngót để vồ chim sâu thôi ! 1 tối cũng phải bắt đc mười mấy em........

heeee cũng hay phết hôm em về quê ngoại mấy ông anh ở nhà cũng bao đi vợt chim bọn em đi 3 người em cầm 2 đèn soi. 2 bác kia cầm 2 cây vợt nối gậy dài 5m vào rừng lúc đầu chân đi dép ghê lắm nhưng đầu tiên vợt đc em cm là hết sợ luôn , tổng cộng hôm đấy đc có mỗi 2 chào mào , 3 chòe than , và đc những 30 con khuyên , 1 tràng làng . lắm quả đang đi soi đèn thấy con rắn nằm vắt ngang qua cây hết hồn . nhưng mà vui

di vao rung dem so lam nhung ma cung vui nhi

nghe bác kể thích thật.mà bác ở đâu

Ko bõ những ngày cuối tuần ;) . Ra hàng ngon nhé bác

Nghe bác này kể mà thích,đỡ phải bẫy đấu gì hết :))

thích nhĩ.em cũng muốn đi như thế

không có ảnh minh họa ak bác.có thì sẽ thú vị hơn đó.chúc mừng.

Bạn ở đâu thế, có gì post ảnh coi, mình thích lắm nhưng già rồi về quê toàn ở nhà thôi..

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên