Một Số Vấn Đề Về Falconry Việt Nam

tranphi

Thành Viên
Điểm
6
thân chào cả nhà phi dất mừng phong chào falconry việt nam phát chuyển dất nhanh và những thành công cũng đáng ghi nhận nhưng vẫn có những bất cập mà khiến phi đang suy nghĩ thứ nhất phong chào tự phát AE mình nuôi, trơi chim không được công nhận không có luật pháp nào đứng ra bảo vệ thứ 2 các thành viên không mang tính chất cộng đồng khiến giá cả chim săn không thực tế thứ 3 một số thành viên không đam mê mà chỉ mang tính chất tôn vinh bản thân với mọi người thứ 4 chủ nghĩa cá nhân quá cao trong môn thể thao này nên dẫn đến việc cãi cọ nói tục đả kích nhau trên diễn đàn phi nói như vậy mọi người hãy suy nghĩ một chút phi chỉ mong phong chào falconry việt nam phát chuyển hơn nữa để được nhà nước công nhận đó nà 1 môn thể thao thực sự còn vấn đề này nữa đó là việc nuôi chim cắt lớn phi thấy mọi người dất thích nuôi con này vì dất nhiều lý do nhưng các bạn hãy sy nghĩ chút nữa đi giá cắt lớn có thực tế không khi cắt lơn ở việt nam chỉ là thả tự do trong may rủi khi thả được tự do thì việc đi săn với cắt lớn thì sao ? các bạn ơi phi nói thật thé cắt lớn nó không đi săn khi bạn không đầy đủ KN về nó như vậy AE tìm hiểu nuôi cắt lớn thì không có gì là sai cả mà cái sai là cả một tài sản đem ra may rủi phi cũng rất muốn hướng dẫn AE nuôi cắt lớn đi săn nhưng phi không biết nói sao cho mọi người hiểu vì ngôn ngữ của phi quá hạn hẹp phi mong có ai có cắt lớn ở bên cạnh phi để phi hướng dẫn cho rồi sau đó chuyền đạt lại cho mọi người vì phi chỉ chuyền đạt được khi trên thưc tế người học có chim chứ phi không muốn AE chỉ dừng lại ở việc cắt lớn chỉ bay tự do thôi mà phi thì dất thích cắt lớn bởi phong cách săn và tốc độ của nó mong 1 ngày không xa phi được xem videoclip của anh em đi săn với cắt lớn phi mong AE đóng góp nhiệt tình những ý kiến và những xuy nghĩ của mình để việt nam falconry phát chuyển hơn nữa thân chào cả nhà

Ðề: Một Số Vấn Đề Về Falconry Việt Nam

ủng hộ bác 1 vé ..... hiện giờ mình thấy chuyện gì cũng đem ra móc méo nhau thì những người khác đam mê chỉ còn biết chơi 1 mình hoặc 1 nhóm nhỏ vì ngại tranh cãi ảo trên mạng chẳng giúp kiến thức được gì nhiều .... bao giờ mới chia sẽ kinh nghiệm chơi falconry như nước ngoài được ..... !!!

may a oi cho hoi cho nao ban chim san moi vay...

Ủng hộ bác và mong bác chỉ giáo tranphi!

phi nói rất đúng, giá chim càng ngày càng cao và pere Việt Nam vàng ngày vàng hiếm. Vấn đền chung này rất khó giải quyết hết, vậy mỗi người chúng ta hãy tự suy nghĩ ngược vê mình một chút nhé, và hãy tự hoàn thiện chúng ta theo mục đích chung nhé. Thân

đúng vậy mình đang tính chơi chim săn mà giá mấy a e ở tphcm chém wa ko dám mua.

Em lợi nè...em bảo xuống anh chơi mà công việc em bận quá.vẫn nhớ tới chim săn mồi mà hok có thời gian.hix hix

Em lợi nè...em bảo xuống anh chơi mà công việc em bận quá.vẫn nhớ tới chim săn mồi mà hok có thời gian.hix hix
ừm anh biết em bận mà anh sắp thành công 1 con chim xấu mà bên nhà anh người ta loại phải mất 3 tuần anh mới thấy có tương lai ở nó khi lào thành công thì em xuống đi săn cùng anh nhé

a phi o dau vay?nếu ở tphcm thì help e mua 1 con diều ấn hay ưng ấn non dc ko? em o tphcm moi tap choi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên