Mua Cu Gáy về không biết gáy???

phamdungtc

Thành viên Mới
Điểm
1
Xin các cao nhân cho em hỏi: Ở xóm của em có bác đi du lịch trong Thanh Hóa về mua 3 em cu gáy (giá thì em không biết). Nhìn lông lá cũng khá đẹp. Bác ấy bảo là khi mua thì người bán khiển được rồi, gù khá nhiều.Vật mà mang về nhà 1 tháng rồi khồn em nào thấy 1 tiếng nào cả.
Có phải lại lồng không quen nên chưa gáy không bác?
Bác ấy nói là 1 tuần nữa không gáy thì mua đôi khác ở đây về chơi. Em đang gạ để lại cho e 1 em nuôi xem thế nào.
Em nghe nói có người mua về phải 2 hay 3 tháng mới gáy mà.hii
Chim không thay lông nhe! ăn uống đầy đủ mà không gáy lạ thật.

Vậy có nên mua lại không bác? 200k/1 em hii

Relate Threads
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Cu gáy tự rỉa lông
Cu gáy tự rỉa lông bởi thugiang07,
Cách bẫy chim cu gáy
Cách bẫy chim cu gáy bởi ngoctuan,
Latest Threads
Ðề: Mua Cu Gáy về không biết gáy???

Giống hệt em gáy khách nhà mình, mua ở nhà người ta 1.6 triệu gáy ấm ầm, vẫy tay phát nào gù ngay phát ấy, đã đến thẩm trực tiếp. Vì cái lồng nhà bác ấy 4 triệu nên không thế lấy, cho chim sang lồng mới xách về, gần 1 tháng nay thỉnh thoảng mới gáy được 2-3 loạt, có thể lạ lồng, lạ chỗ treo nên nó vậy.

Mình đã hỏi 1 số cụ chơi lâu còn nói có con lạ lồng còn bỏ gáy luôn, chứ nếu đã gáy bập bõm vài câu, để lâu chắc chắn nó sẽ quen và gáy lại.

Ông kia bị lừa rồi. Chim mua dọc đường chỗ đoạn Tĩnh Gia toàn là bị lừa. Nuôi mấy năm nữa xem có gáy không. Nó mang ra cho mình xem gáy khách giọng hay mã đẹp đến khi bắt chim vào lồng cho mình mang về thì đã là con khác rồi 8-}8-}8-}8-}8-}
<------ Bổ sung bài viết ------->
http://www.cugay.org/diendan/index.php?topic=7761.0 Mời bác tham khảo

mua tĩnh gia thì chỉ có bị lừa nó đưa con khác khi bắt no tráo ngay mánh khóe lắm nếu bác chắc ăn chỉ có cầm ngay con đấy khỏi cần túi xem nó có bán ko trả lại ko bán luôn ý chứ hội đấy lừa đảo kinh lắm...

Chuẩn mua Tĩnh Gia bị đổi chim, nếu mà cầm chim luôn bác khỏi đi về. Tóm lại qua đó ko mua chim, đi qua thôi. Còn bác chủ thớt mua lại 200 thì ok, phải trống thì nuôi lâu ắt gáy, còn mái thì lấy trứng luộc ăn chơi.

có thằng em mua cu gáy như thế đúng 1 năm sau mới gáy mà bây giờ không thể hãm được gáy suốt ngày . khi mua cũng bị như vậy may là con kiên trì nuôi và gặp được con trống .

loai chim như vậy thì thịt đi bác ơi nuôi lam gi tốn lúa

Chim nuôi đến mức đã khiển được mà giở chứng như vậy thì lạ lồng không phải là yếu tố quyết định đâu các bác. Nhiều khả năng là do chim lạ nước (có người còn gọi là ngã nước), thay đổi thức ăn, cách chăm sóc, hoặc thay đổi môi trường sống đột ngột. Vì thế chim đã chuyển sang giai đoạn bắt đầu thay lông, yếu chim nên không gáy là bình thường.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên