NẢn quÁ!!!!! chim bị sổng

Tienong

Thành viên Mới
Điểm
1
mới sáng nay em cho mấy con chim ở nhà ăn thì quên đóng cửa lồng của một em(con này hót dữ nhất mới đau)thế là em nó bay đi mất,lát nữa lên thì thấy lồng trống trơn và xa em vẫn nghe đươc tiếng hót của nó!!!Vậy là bầy chim của em chỉ còn lại có 9 con thôi,nhưng chỉ có 1-2 con là hót gió thôi còn lại đang cam lặng vì em cũng mới mua!!!
bây giờ nản lắm chẳng muốn nuôi nữa nhưng nhìn 9 con còn lại tự nghĩ chắc có lẽ tại chúng là chim bổi nên vậy mình cứ thử nuôi xem sao,không chừng sau này may mắn sẽ có vài em lên lửa thì sao.....Mong ae chia sẻ góp ý cho em,không biết em có nên tiếp tục nuôi nữa ko ah!!!:-ss

Ðề: NẢn quÁ!!!!!

Có con CCL nào mà nuôi 1-2 mùa mà vẫn câm lặng ko các bác

theo em thì cứ nuôi đi, chơi chim để luyện trí mà, sao chưa gì đã nản rồi

hì mình thì chưa thấy con lửa nào câm lặng 1-2 năm hì.chia buồn cùng bạn nhé! chơi chim cái bệnh không đóng cửa chuồng là bình thường thôi bạn ah,ai chẳng có lần mắc phải.

em chỉ sợ nó ko hót thôi,mà các bác cho em hỏi nhà em chỉ có buổi chiều 4-5 giờ là có nắng thôi,cho CCL tắm nắng giấc đó có sao ko?và nếu ko tắm nắng cho nó hoặc lâu lâu mới cho tắm nắng thì có ảnh hưởng gì!!!!!!!Xin cám ơn lời động viên khích lệ của các bác

Nuôi chim mà quên đóng cửa là chuyện thường , chim bổi thì có thể vài ngày , vài tháng hay 1 hay 2 năm mới hót hay chơi tốt là chuyện thường thôi . Có nhiều em nuôi rồng 3 năm mới chịu đứng lồng chơi tốt , mà khi nó chơi rồi thì khó có đối thủ thì sao ... hên xui và cộng thêm sự tìm tòi học hỏi và quan trọng nhất là phải kiên nhẫn ...thân...

bạn mới sẩy có 1 con mà đã nãn thì nghỉ chơi đi cho nó lành. Bạn nuôi 9 con bổi đó mà muốn nó hót hét tốt thì cũng 1,2 năm nữa. Cho nên ko có kiên nhẫn thì không nên nuôi chim bổi. Tiền mua 10 con bổi và 10 cái lồng thì mua được 1 con thuộc chơi tốt để nuôi rồi. Ko có kiên nhẫn thì ko nên nuôi lửa bổi.

Chơi chim thì phải kiên trì bạn ah, k ăn ngay được đâu...........................He2:D

Mấy con 1,2 năm chưa chịu hót thì chắc bạn phải đợi 3,4 năm. Khi nó hót thì có khi mấy con kia " em chỉ biết câm nín anh hót ".

bác không nuôi nữa chuyển em chăm cho :)) dù gì cũng chỉ là con chim biết đâu trong cái rủi có cái may lại kiến đc em khác pro hơn
nhưng nói gì thì nói con cá mất bao giờ cũng là con cá to :))

Ðề: NẢn quÁ!!!!! chim bị sổng

Chia buồn với bác!Mất rồi thì làm lại từ đầu.vài ngày đầu chán thì đi chơi cho thư giãn.em cũng mới xổng 1 em mà em kết nhất.2 hôm em đi chơi cho thoải mái thế là về lại có sức mà chăm tiếp.hihi.mất rồi thì thôi.chứ làm sao bây giờ hả bác?chịu khó gây em khác vậy.

Đồng cảnh ngộ rồi bác ơi :(( e vừa mới xổng 1 em 3 hum nay hic nó là em duy nhất vào đẹp nhất chứ .Nó cứ loanh quanh gần nhà mà ko làm nào mà bẫy được

bài học sương máu của mình là mỗi cái cửa lồng đều lấy 1 mảnh vải đeo vào cái cửa lồng kể cả rút lên nhưng mảnh vải đó vẫn bịt kín cửa lồng chim xẽ ko ra hơi xấu tí nhưng an toàn bạn cứ làm như vậy là ko con nào sổng nữa để quên cũng ko sao

Mình cũng có con chòe lửa mới nuôi cách đây 3 tháng, khi mua về còn bị rụng hết lông đuôi nhưng bây h ra được 10 cm rồi. Khá đứng lồng rồi nhưng chưa bao h nghe nó hót nhưng vẫn nuôi có sao đâu. Bây h nghe cm hót năm sau nghe chòe lửa hót:D

cố lên bạn.ai chơi chim lâu cũng từng bị mất chú chim hay vì nhiều lý do: chuột, mèo, ốm, trộm, xổng.tất cả mình đều trải qua hết rồi.đam mê thì vẫn chơi thôi.

Tháng cô hồn tôi cũng xổng mất giờ muốn tìm mua một e cho vơi nỗi đau

em lại gặp may 2 hôm trước sáng ngủ zậy thấy 1 chú chèo lửa luẩn quẩn ở gần nhà thê là mang lồng bẫy và 1 em chim mồi ra vừa cheo lên thi bắt sống em kia luôn ! không biết có phải của bác chu không ! e ở Thịnh Liệt Hoàng Mai

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên