Nên mua sáo ở Hải Phòng hay Hà Nội?

tung009

Thành viên Mới
Điểm
1
Nhà e ở Hải Phòng nhưng e học ở Hà Nội. Thích nuôi sáo từ nhỏ, nên sáng nay e lân la ra chợ Hàng hỏi mua (chủ nhật nó mới họp, nhưng ngày thường vẫn bán). Vào trong chợ thì chỉ lơ thơ vài quán, gặp quán có 2 em sáo đen xác xơ, biết mổ rồi nó đòi 300. Nó bảo muốn thêm thì mai đến, đang chờ nhập hàng từ Hà Nội. mịa, thế e lên Hà Nội mua cho xong.

Đang chán, thì lúc đi ra, e gặp 2 hàng bán rong. Sáo nâu thì nhiều lắm, tầm 30 chục con, nó đòi 150. sáo đen thì 1 hàng có 3 con, 1 hàng có tầm chục con. nhìn mượt lắm các bác ạ, nó đòi 300, nhưng bảo e mở hàng nên còn 250k thôi. mấy con này đủ lông đủ cánh hết rồi, có con biết đứng rồi, có con chưa, nhưng chưâ biết mổ. e chả 150 k thế là nó khua tay đuổi e luôn. e nghĩ là 200k nó bán thôi.
Các bác cho e hỏi là với giá thế thì có rẻ hơn Hà nội không, e định mua, nhưng sợ mang lên, em nó lại mệt. Bọn này cũng hơi lơn lớn rồi, mua tầm này có dễ dạy không các bác?
1 vấn đề cuối là nên mua loại chân vàng, mỏ vàng hay chân vàng, mỏ ngà, hay chân ngà mỏ vàng?
e còn gà nên các bác chỉ giáo nhé!!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Nên mua sáo ở Hải Phòng hay Hà Nội?

Ngoài Hà Nội giá sáo chua nhỉ trong này chim bao la, nhưng giá rẻ.... bất ngờ :D

Kinh nghiệm chọn sáo bạn nên vào box này có rất nhiều bài của bác Saobienvt rồi... vài bác nữa

Nhưng ngày xưa mấy ông gần nhà mình nuôi thường là loại mỏ ngà chân cũng ngà luôn ( mỏ trắng -

chân trắng ) thấy nó học nói nhanh mà dữ tợn, thả ra cứ theo chân người vào là mổ chân rồi bay lên

đầu mổ tóc, xuống đánh nhau với cả gà đòi ăn tranh với gà...Còn kinh nghiệm của các bác khác mình

chịu vì chỉ biết như thế và không đam mê nuôi sáo cho lắm.

Tính e lại thịck đẹp, mà e thấy mỏ vàng chân vàng khá là đẹp. liệu nó có ảnh hưởng đến khả năng nói nhiều không các bác?

Tính e lại thịck đẹp, mà e thấy mỏ vàng chân vàng khá là đẹp. liệu nó có ảnh hưởng đến khả năng nói nhiều không các bác?

:-$$-) Tính cụ cẩn thận thế vậy thì vào box sáo mà đọc đê, trả lời hết ý của cụ thì cả ngày a!!!

thì e cũng đang đọc !!! có điều e mới nuôi nên chưa có kinh nghiêm, các bác có nhìu kinh nghiệm rùi mà!!!

Nếu bạn muốn sáo nói (khả năng thành công cao) thì bạn nên chọn sáo trâu chân ngà, mỏ vàng

sao ở ngoài đó chua thế hồi bữa em dj xuống gần đa phước mua trả cái ổng bán có 150k ah

Thật ra theo kinh nghiệm các cụ thì mỏ ngà nhanh nói hơn.Nhưng theo ý kiến cá nhân và từng nuôi vài đợt sáo thì tùy theo điều kiện nuôi,và tùy vào khả năng riêng của từng bé.
Về hình dáng thì mỏ vàng chân vàng thì nét rồi :D

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên