Ngày buồn nhất............

xuantienqtkd

Thành Viên
Điểm
18
Cảm giác ngỡ ngàng, bồn, thất vọng như chia tay người thân nhất..............
Hôm nay chú chim khuyên non nuôi 5 tháng đã biết líu chòe bị sổ lồng bay mất, Chú chim mà mình yêu quý nhất - Chú chim mà mình nuôi vào chiếc lồng đẹp nhất - Chú chim mà hằng ngày 2 vợ cồng vẫn lấy tay nghịch nó - Chú chim mà mình kỳ vọng nhất - Chú chim mình đã rất rất vất vả mới mua được........
Cảm giác thất vọng tràn đến, buồn...................

Ðề: Ngày buồn nhất............

chia buồn với bạn ! nhưng bạn cứ thử treo lồng ra ngoài xem sao...loài khuyên là loài nhớ đường, nhớ phương hướng tốt lắm....khả năng nó sẽ bay về nhà với bạn rất cao đấy.........

90% là nó về với bạn nếu ko bị chuột ăn. Thứ 3 tuần trước mình sổng 1 khuyên đến chiều hôm qua nó bay về mình lấy lồng cho hoa qua vào rồi đưa cửa lồng đến gần nó thế là nó bay vào . :)) Bạn cứ để ý nó sẽ về mà .

bình thường thôi.mất thì mua hoạc bẫy tiếp

Bác có mua lại đc chú chim mình đã nuôi đc 5 tháng, biết líu chòe ko???
Hôm trước nó sổng lồng nhưng ko bay đi, ko biết sao nay lại đi mất như vậy

Khoen líu chòe đâu phải dễ kiếm bác ! Nhất là con chim mình nuôi và có tình cảm giờ phải làm lại từ đầu từ khuyên mộc thì nuôi 100 con chưa chắc đã có líu chòe . Thành thật chia buồn cùng bác chủ !

Chia buồn với bác chủ thớt nhé! Nếu như bác nói thì em nó là chim non và sờ gãi được, vậy bác nên treo lồng đúng chỗ mà bác hay treo, cho hoa quả vào trong lồng, mở cửa lồng ta và [-O<, xem em nó có về ko nhé! Chia buồn cùng với bác! Thân!

Chia buồn với bác chủ thớt nhé! Nếu như bác nói thì em nó là chim non và sờ gãi được, vậy bác nên treo lồng đúng chỗ mà bác hay treo, cho hoa quả vào trong lồng, mở cửa lồng ta và [-O<, xem em nó có về ko nhé! Chia buồn cùng với bác! Thân!

Nửa ngày trôi qua như một thế kỷ, chưa thấy em nó về, vẫn đang cầu nguyện..............

bác cứ treo lồng, cho hoa quả, nước như bình thường xem e nó có về không.
nếu không về thì chắc là gặp đàn nên đi theo luôn. chia buồn với bác

"Chú chim mà hằng ngày 2 vợ chồng vẫn lấy tay nghịch nó" thích nhất cái vế này.chia buồn với bác ngen.

con chừng bọn chim tặc nó bắt rồi.Bác treo lồng cẩn thận ko nó hốt lun.Cầu mong cho nó sớm way về hoặc là sống bình yên nơi rừng già.Chja bùn cug bác

chia buồn cùng bác...theo em thì chim quý nhưng k bằng ng được bác ạ nên k có J phải buồn nhiều

mất chú chim hay, chia buồn cùng bác.

Mình mới nuôi Khuyên đước 1 tháng vậy mà mỗi lần cho Chim sang lồng tắm để Chim tắm hoặc vệ sinh lồng rất hay quên đóng cửa lồng. Tới giờ mất tất cả là 3 em rồi $-).
Hôm qua 1 em Khuyên non đang thay lông cũng Vù 1 phát bay mất chẳng thấy tăm hơi đâu. Vậy thật không ngờ sáng nay Em nó bay về cứ quanh quẩn gần mấy cái lồng ở nhà.
Mình cứ huýt sáo gọi làm quen, sau 1 lúc em nó đậu lên nóc lồng của 1 em cũ, mình cầm 1 chiếc lồng mở sẵn cửa để gần em nó. Chỉ sau 2-3 giấy em nó chui tọt vào lồng, cảm giác sướng tột đỉnh. :)) :)) :))

chứng tỏ tay bác nuôi k mát rồi , 2 vợ chồng sờ gãi được mà bay đi la mất hút, chứng tỏ nó ghé bác lắm đây , hjjj
em nuôi 1 em khuyên mộc lên nuôi đc 1 năm tuổi lồng , sờ gãi được , thỉnh thoảng vẫn thả ra, cứ tưởng nó mất hút luôn , nhưng vài giờ sau lại bay về lồng

Mình mới nuôi Khuyên đước 1 tháng vậy mà mỗi lần cho Chim sang lồng tắm để Chim tắm hoặc vệ sinh lồng rất hay quên đóng cửa lồng. Tới giờ mất tất cả là 3 em rồi $-).
Hôm qua 1 em Khuyên non đang thay lông cũng Vù 1 phát bay mất chẳng thấy tăm hơi đâu. Vậy thật không ngờ sáng nay Em nó bay về cứ quanh quẩn gần mấy cái lồng ở nhà.
Mình cứ huýt sáo gọi làm quen, sau 1 lúc em nó đậu lên nóc lồng của 1 em cũ, mình cầm 1 chiếc lồng mở sẵn cửa để gần em nó. Chỉ sau 2-3 giấy em nó chui tọt vào lồng, cảm giác sướng tột đỉnh. :)) :)) :))

Bác sướng thế, hôm qua đến nay đac 2 ngày rồi , ko lúc nào là ko hy vọng em nó bay về, vậy mà...........giá như mất con khác chứ ko phải con này thì tốt biết bao

Hii, cảm giác sờ gãi khuyên sướng phết, vì sờ nó bé bé xinh xinh lại còn nghịch lại mình, thích lắm.uppp hộ cho khuyên về. trước mấy lần sổng nhưng chúng nó bay về ầm ầm

chẳng biết nói gì nữa xin chia buồn cùng bác mong sao em nó nhớ đường về

Hôm kia vì mất chú chim đúng là chán đời thật, giận nhau với vợ chẳng buồn làm lành nữa

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên