ngày buồn nhất.

anhzin

Thành Viên Tích Cực
Điểm
36
cả nhà ơi buồn quá :(( trong 1 đêm con sóc khốn nạn không biết ở đâu ra, nó ăn hết sạch chim của em rồi. chỉ sau 1 một giấc ngủ tỉnh dậy 3 con CM 2 con khuyên của em đã bị nó ăn thịt mất, duy nhất còn 1 em chào mào may mà mẹ em nhìn thấy con sóc đang vồ không thì cũng bị nó ăn thịt nốt, nhưng mà em cm còn lại cũng đã bị nó chơi mất 1 cánh.

Ðề: ngày buồn nhất.

Chia buồn cùng anhzin...mai mốt làm lại cái giàn treo, ở 2 đầu quấn keo dín chuột vào cho chắc ăn....

trời chỗ bạn có soc hả.chia buôn nha

mình cung đang buôn đây, chòe lửa nuôi 9 tháng rồi mới thả được 10 hôm thì hôm qua không thấy về

thành thật chia buồn cùng bạn qua một đêm thôi mà mất toàn bộ chú chim yêu quý chỉ vì một con sóc

chia buồn cùng bác,khi nào nuôi lại thì phải tính các treo khác thôi bác ạ:(

Kiểu này lại có thịt sóc ăn rồi hic! Chia buồn cùng bạn! Thân!

cám ơn các bác đã an ủi em, em đã đi mượn 1 cái lồng bẫy rồi, tối nay bắt đầu đặt bẫy được em sẽ báo cáo với các bác ạ. em mà bẫy được chắc em băm vằm nó 1000 nhát.

Chia buồn cùng bác ... lần sau rút kinh nghiệm chim hay nên chụp áo lồng để vào trong nhà,để dưới nên nhà cũng được ko cần treo bác ợ...

Chia buồn cùng bác.bác dự tính có nuôi nữa không

Chia buồn cùng bác.bác dự tính có nuôi nữa không
có chứ bác, mà lần này em chỉ nuôi mỗi khuyên thôi. em thì chỉ thích chơi mỗi khuyên còn chào mào là của bố em.tiện đà này đỡ phải nuôi cho ông nữa :)).

cám ơn các bác đã an ủi em, em đã đi mượn 1 cái lồng bẫy rồi, tối nay bắt đầu đặt bẫy được em sẽ báo cáo với các bác ạ. em mà bẫy được chắc em băm vằm nó 1000 nhát.
Không nên làm như thế bạn à . Hồi nhỏ ở quê mình thường làm ntn :
Vùi vào tro nóng ( thui cũng được ) tuột sạch lông, chặt đầu mổ bụng bỏ nội tạng ( thích lấy tim gan thì giữ tim gan ). Chặt tầm chục miếng là vừa . Chuối già gọt bót vỏ ngâm nước cho ra bớt mủ . xắt lát mỏng vừa ăn. trộn chung với thịt sóc mới chặt, thêm mắm muối ớt & gia vị vừa đủ -> xào kiểu giả cầy ( hơi vàng vàng lên ). Kêu ae đem vài cút rượu tới là "ta lại vui như ngày nào" . Chúc bạn sớm có nhiều niềm vui mới.

// Sóc rất khoái khoai mì -> bạn mua khoai mì (sống) lột vỏ căt khúc cỡ ngón chân cái, kẹp thêm múi mít nữa là chắc cú băt được .

Chúc bác một ngày tốt lành và may mắn nhé. Em up phụ bác một tay. Khi nào rảnh ghé thăm em nhé :)

cơ mà các bác ạ em vẫn chữa bẫy được nó, nó có đến mà sao nó khôn quá không chui vào lồng bẫy em cho đủ các loại hoa quả củ vào mà nó không sập mới điên chứ.

cơ mà các bác ạ em vẫn chữa bẫy được nó, nó có đến mà sao nó khôn quá không chui vào lồng bẫy em cho đủ các loại hoa quả củ vào mà nó không sập mới điên chứ.
Sóc thường kiếm ăn vào lúc tờ mờ sáng, vậy chiều hôm trước bác đễ bẫy, đến khoảng 8-9h sáng thì thăm bẫy, bác cứ tọng mít và khoai mì cho em, đừng có mà thăm nom cái bẫy hoài thì nó không dám chui vô đâu.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên