Ngực hồng đã bình phục hoàn toàn sau sự cố mèo vật

nhansamqua

Thành Viên
Điểm
16
em nó đã bình phục hoàn toàn rồi các bác à, dùng chân giử ớt ăn được rồi nhé, vui quá đi, bây giờ thấy đang rụng lông, làm như tánh tình thay đổi hay sao đó, mà dử bà cố luôn, cắn đau điếng... mỏ đang dần chuyển màu đen hay sao đó, em cũng không biết nó bao nhiêu tuổi nửa, bác nào thẩm định dùm em
với...

http://youtu.be/hD31zsKNWIc

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Ngực hồng đã bình phục hoàn toàn sau sự cố mèo vật

cHÚC MỪNG BÁC........................:)

Mình có bài kĩ năng nuôi ngực hồng đó bạn tìm xem đi xem có giúp gì được không.Vẹt của bạn nếu ko bị mèo vật thì cũng 5 hay 6 tháng rùi ko biết phải do cần sức để hồi phục nên thiếu chất suy ra mỏ hơi chậm đổi màu.
Bạn mua nó tháng mấy thì suy ngược lại là biết nó mấy tháng chứ gì,nếu lúc mua tháng 1 mà lông cánh mọc 2cm thì nó khoảng 10 ngày tuổi và bây h nó được 5 tháng rưỡi còn mua tháng 2 thì 4 tháng rưỡi.

Mình có bài kĩ năng nuôi ngực hồng đó bạn tìm xem đi xem có giúp gì được không.Vẹt của bạn nếu ko bị mèo vật thì cũng 5 hay 6 tháng rùi ko biết phải do cần sức để hồi phục nên thiếu chất suy ra mỏ hơi chậm đổi màu.
Bạn mua nó tháng mấy thì suy ngược lại là biết nó mấy tháng chứ gì,nếu lúc mua tháng 1 mà lông cánh mọc 2cm thì nó khoảng 10 ngày tuổi và bây h nó được 5 tháng rưỡi còn mua tháng 2 thì 4 tháng rưỡi.
à mình mua hình như giữa tháng 4, lông cánh đầy đủ nhưng lông ngực và lưng thì chưa hoàn chỉnh, đầu cũng còn lưa thưa...

à mình mua hình như giữa tháng 4, lông cánh đầy đủ nhưng lông ngực và lưng thì chưa hoàn chỉnh, đầu cũng còn lưa thưa...
Vậy là con này cuối mùa sinh khoảng đầu tháng 3 đến nay được 3 tháng rưỡi ah vì chưa mọc lông ngực lúc mua là được 1 tháng hơn.ráng chăm đi sau này nó thương bạn lắm,bị bầm dập mà h khỏe giỏi ghê.

Vậy là con này cuối mùa sinh khoảng đầu tháng 3 đến nay được 3 tháng rưỡi ah vì chưa mọc lông ngực lúc mua là được 1 tháng hơn.ráng chăm đi sau này nó thương bạn lắm,bị bầm dập mà h khỏe giỏi ghê.
cả nhà đều thương bé, hôm bửa nó cắn con mình đau, mình búng vào mỏ nó, vậy mà con bé ở nhà khóc bù lu bù loa, "con ghét ba, ba không thương Mio thì con cũng không thương ba",

cả nhà đều thương bé, hôm bửa nó cắn con mình đau, mình búng vào mỏ nó, vậy mà con bé ở nhà khóc bù lu bù loa, "con ghét ba, ba không thương Mio thì con cũng không thương ba",
Nhóc mình mới gần 2 tháng tuổi nên bây h nuôi đến lớn cho bé chơi là vừa lúc đó tính cách của vẹt đã vào nề nếp.còn bây h sợ vẹt cắn nó hihi.oh nếu cắn thì xịt nước chứ đừng bún mỏ .su su mình cằm chơi cứ gặm móng tay chặn lại bóp mỏ tức lên cắn chủ nhưng cằm bình xịt nước là teo.

nhìn pé kute wó .......... khỏe là tốt rùj ...... gjờ thj` dạy pé nój thuj ...........

Chúc bé mau lớn đẹp trai, tai qua nạn khỏi là ok rồi !!

Chúc mừng bác chim đã hồi phục và có tương lai ^^

cảm ơn cả nhà nhé... được cả nhà quan tân thì em nó sẻ ok thôi...

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên