Ngực hồng không chịu ăn

dinhtrunghieu1

Thành viên Mới
Điểm
1
Tình hình là bé Rio nhà em khoảng 1,5 tháng tuổi lúc mới mua về lúc 1 tháng tuổi em đúc bột trái cây em nó vẫn ăn có bữa còn tự mổ bột ăn nhưng sau đó đúc không chịu ăn em phải bơm và còn đi phân lỏng nên em đổi cho ăn chuối cao chín giả nhỉn trộn với bột nhưng cũng phải bơm đúc chẳng chịu ăn nhưng đi phân bình thường không còn lỏng. Em bỏ bắp sống vào chuồng thì nó tự mổ rồi nhả ra chẳng chịu nuốt cho ăn táo cũng vậy cho ăn xoài chín cũng khong chụi ăn. Bây giờ cho ăn toàn phải bơm nhưng em nó vẫn khỏe mạnh phát triển bình thường, em nó còn rất ham bay em đã cắt cánh rồi mà lúc nào mở cửa chuồng đều bay ra dù chẳng bay lên được , đưa tay là em nó bước lên liền nhưng đứng được chút xúi thì bay đi hoặc leo lên đầu em đứng. Các bác giúp em với có cách nào cho em nó tự ăn không và chịu đứng trên tay lâu không giúp em với .khoảng 20 ngày nữa em đi du lịch 2 ngày mà em nó chưa tự ăn sao em yên tâm đi được

Bữa h e đau đau vì vụ k chịu ăn này. Hnay e thử chiêu móc cọng kẽm vào lồng ngang tầm mắt của nó, chắc bữa h k ăn, cư đoi đut cho ăn, đói rã họng rồi nên leo lên ăn khí thế, bác cứ thử chiêu này đi. Đói là tư khắc lên ăn khí thế ngay

Ðề: Ngực hồng không chịu ăn

như bạn mrhungmax nói đó, cứ kệ nó, quan trọng là đừng để nó chết khát, còn đói thì k sợ, 1 ngày đút 1 lần thôi, còn lại kệ nó tự ăn.
bạn cứ để ngô vào cho nó gặm, lúc mới đầu nó toàn gặm rồi nhả, phải dần dần nó mới nhằm dc (bọn vet nó nhằm bot lớp vỏ của hạt ngô), cho thêm ít gạo (gạo thì để dc lâu, bạn cứ để 1 cóng gạo kệ nó) lúc nó chán nó sẽ gặm, dần dần quen đói là tự ăn.

đúng đó đừng cho nó khát còn đói thì tự ăn thôi xích nhà mình cũng vậy 2 tháng rồi mà đút mới chụi ăn nên minh thử cho đói thế mà tự ăn khí thế nên giờ đỡ mệt

thế vẹt nó ko uống nước thì làm sao các bác?

bạn cứ cầm thìa đút cho nó nước thôi, hoặc xi lanh cũng dc, nc thì vẹt cần ít lắm

nếu bạn nuôi nhiều con thì chúng nó sẽ dành ăn dữ lắm
mình thì nuôi có 2 con thôi
nó ko ăn mình lấy gạo ngâm nước cho nó ăn hoac lấy mận chín cho nó ăn
hoặc lấy gạo xây nhuyễn rồi nấu chín đút nó ăn
mình nuôi 2 con con này ko ăn thấy con kia ăn là ăn theo nhưng có điều là 2 con hay cắn nhau

Bây giờ nó chỉ ăn gạo lức thôi còn những thứ còn lại mổ rồi nhả. Mà gạo em không có ngâm nước có sao không vì em nó lúc đói mới ăn ngâm nước em sợ chua

ngâm chỉ là cho nó tập ăn ban đầu thôi, chứ gạo k ngâm mà nó vẫn ăn là ok rồi, bạn chuyển dần sang thóc cho nó gặm, các thức kc mà nó nhá xong nhả cũng bt thôi, 2 con nhà mình cho ăn ngô, 1 con ăn còn 1 con nhá lấy nc chứ k ăn hết.

Vẹt NH of e cũng chả chịu ăn quả gì hết, ăn mỗi bắp vs bột, hik :confused:

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên