Nhờ A E xem hộ con chim gì đây?? lạ quá

lã bố

Moderator
Điểm
38
nhờ anh em xem hộ con chim mình bẫy đc là chim gì? có thuần cám được không nhỉ??? A E xem hộ xem có nuôi đc ko? ko thì mình phóng sinh.
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=-CLAX4JBcqo&feature=youtu.be[/YOUTB]

Ðề: Nhờ A E xem hộ con chim gì đây?? lạ quá

nhìn lạ quá ko boeets chim ji nhỉ

là chim sâu xanh (quê tôi thường gọi như vậy), lúc trước tôi cũng đã từng nuôi. em nó ăn sâu, châu chấu.... kũng có nhiều người thick, hôm trước tới tiệm bán chim tôi kũng có thấy ông chủ tiệm bán loại chim này nhưng không mua nên kũng khôg biét giá, chim này kũng thuộc hàng hiếm nhưng chắc không quý, đặc biệt nó rất dạn. nếu thấy không ổn nên phóng sinh em nó để em nó sinh sản rồi bắt con nó về mà nuôi:-"

em nghĩ khó nuôi nên phóng sinh khi em nó còn khỏe, em mới bắt được em xòe quạt, biết là khó nuôi nhưng vì đẹp nên tiếc, hôm sau chết luôn. biết thế thả luôn ngay từ đầu. em khuyên cụ như vậy a

Hình như là chim huýt cô thì phải :)

chim vàng anh. chim trống thì rất đẹp nếu thuần thì nó vẫn hót. còn chim mái nó chả hót dâu. phóng sinh đi bạn ơi

Đúng là chim vàng anh rồi đấy................................................

đây là chim huýt cô,con gọi la vang nghệ

Chim vàng nghệ hay còn gọi huýt cô mấy em này háo đá lắm nếu thuần được làm mồi khá tốt , trong sài gòn , bình dương nhiều ae nuôi con này lắm . Em này cho ăn sâu ( không ăn trái cây ) . Cách vào cám và chăm sóc như sâu đầu đỏ vs Sâu xanh . Bạn sreach youtube vàng nghệ hót hoặc huýt cô sẽ nghe được giọng hót của em này .

đúng là mấy bác kia chả biết gì cũng chém linh tinh. sâu xanh nào vàng anh nào, con này là con chim huýt cô và giọng hót chả ra gì đâu thả đi thôi bác ạ.

Chim bác bẫy được là nghệ ngực vàng hay chim nghệ thường Common Iora (danh pháp khoa học: Aegithina tiphia) là một loại chim dạng sẻ thuộc họ Chim nghệ sống Ấn Độ, Pakistan, Sri Lanka và Đông Nam Á. Như tên gọi của nó, chim nghệ này có ngực màu vàng củ nghệ, cánh có sọc xanh và trắng. Thức ăn của chúng là các loại côn trùng nhỏ. Chúng sống ở rừng rậm. Mỗi lứa chim mái đẻ 2-4 trứng màu trắng hơi xanh.

Loài chim nầy còn được gọi là Chim Huýt Cô. Tiếng hót của chúng nghe rất buồn, tựa như một lời than thở. "hít cô.... sầu.."

=> Tùy bác muốn nuôi em nó hoặc phóng sinh ^^

Con này ở quê gọi là Khuyên Mít, thuộc họ Khuyên, ăn cám như khuyên, hót chuyện tuyệt đỉnh và giọng dài. Càng già lông càng vàng óng rất đẹp.
Nhà mình hiện đang nuôi 2 con như thế, giá chim mộc mua là 200k/em.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên