Nhờ ae giúp cách nuôi diều hoa

rocket887

Thành viên Mới
Điểm
1
Hi, các ae! Mình mới mua được 1 con chim săn mồi,của 1 người đi rừng nói là đã nuôi được 2 tuần và mình nhờ 1 người quen của mình xem và nói thì nó là con diều hoa và là chim bổi đã lớn. Tình hình hiện tại lúc mình mang về nhà thì nó toàn nằm dưới đất, được cái k bay nhảy lung tung và khá hiền có thể rờ đầu, vuốt lưng và ngực thoải mái, hiện tại mình đang cho ăn tạm thịt bò nạc và thịt chim cút. Ngày đầu tiên mình dùng đũa gắp thịt đưa cho nó ăn vì nói chung cũng hơi sợ nó mổ cho 1 phát, vì nó to cỡ = con gà nòi( tính luôn lông lá) và mắt vàng khè. Hôm sau mình đặt thịt trong lòng bàn tay để trước mặt và nó gắp ăn k sợ sệt gì, có điều nó thường há họng cả ngày(chắc vẫn còn sợ), mình cho ăn ngày 3 lần, mỗi lần kh 5 miếng thịt xắt bằng ngón tay cái. Hôm nay là ngày thứ 2 và nó đã bắt đầu chịu đứng lên bục của chậu hoa, nhưng thỉnh thoảng cũng nhảy xuống và mình bồng lên đặt lại thì nó đứng yên.Xin hỏi các ae có kinh nghiệm thì như thế có khả năng tập cho đứng trên tay ăn được k? Và có cần cho nó uống nước k? Vì nghe bạn mình nói thì k cần cho uống nước.Thanks ae rất nhiều! Hình của nó đây:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Nhờ ae giúp cách nuôi diều hoa

chơi chim săn thì dũng cảm 1 tí bác àkk............. sợ mất tí máu thì nuôi thế nào đc ạkk

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên