Nhờ ae giúp giùm con chào mào mới mua

sonfa139

Thành Viên
Điểm
18
Hôm nay mình mới mua được 1 em chào mào,lúc ở nhà người ta thì nó chơi rất căng,hót hét thì tương đối thôi nhưng khi kè lồng với 2 con khác khoảng 3 năm lồng thì thái độ rất tốt,còn nháy bám vanh lồng chiến dử dội lắm.Ông chủ nhà còn có 1 con chim con nuôi non lên thả bên ngoài như chim trời,mổi lần con chim non ngoài bay về bám lồng của nó là ngay lập tức nó vẩy cánh xòe đuôi nghênh chiến.Ấy vậy mà về đến nhà ổn định tâm lý được 1 tiếng mình thử kè lồng mấy em chim bổi nhưng nó củng không có thái độ gì,thực sự mình không hiểu tại sao.Mình có sở trường về họa mi hơn,nếu nói họa mi thì quang đường khoảng 40 cây số về đến nhà nếu chim cứng thì chỉ cần để nhìn nhau xa xa củng phải có thái độ nhưng đằng này.......?Nhờ ae tư vấn giùm xem có thể giử lại em này không hay mang lại trả cho người ta

Ðề: Nhờ ae giúp giùm con chào mào mới mua

Không có cao thủ giúp mình sao..?

nếu mua chim nhà,thì sr chim này chơi chỗ cũ thôi bạn ah,chịu khó tốn thêm tiền chăm sóc

Mình không sợ tiền hay công chăm sóc,chỉ mong em nó chơi được như mình đả chứng kiến

Chim chưa cho đi dợt nhiều nên quen chơi ở nhà thôi , đổi chổ là im liền , vấn đề này phải cần thời gian bạn à . Tủ áo lồng rồi thúc mồi tươi thử xem sao bạn ( tắm nước + nắng đầy đủ nha )
Thân !!!

co the chim nha ban ko co lua nen con chim ay ko co hung choi

Chim đó wen cội rồi,k sao,chơi thử 1 thág xem có thay đổi dc k,nếu k thì...

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên