nhờ bác cuti và mọi người giúp em với ạ.

anhzin

Thành Viên Tích Cực
Điểm
36
em khuyên của em đang ăn tuấn cóng vàng líu rất nhiệt. nhưng không hiểu sao 2 hôm nay em thấy họa của em nó có hiện tượng thưa dần, các bác cho em hỏi là em có cần phải hạ cám xuống không ạ. hay có biện pháp gì khắc phục chỉ em với chứ nhìn em nó như vậy em xót duột lắm.

Ðề: nhờ bác cuti và mọi người giúp em với ạ.

Bạn bổ xung cam, dế ngay còn kịp! Thân!

Khuyên căng quá, điều hoa quả chưa đúng cách nên họa rụng thôi bạn ah. Một trường hợp nữa là trong thời điểm xong lông chim sẽ thay họa 1-2 lần. Bán ko cần phải lo lắng đâu, vẫn tiếp tục duy trì chế độ ăn hoa quả, cách ngày phải bổ sung thêm cam ngọt, nhớ chùi rửa cầu đứng và vanh dế sạch sẽ, khoảng 2 tuần sau họa sẽ lên lại. Chú chim của mình cũng có hiện tượng như bạn, bây giờ đã ra lại họa rồi

em cám ơn các bác nhiều ạ,em đã cho ăn cam rồi. vậy là không cần phải hạ cám chỉ cần điều thêm cam và dế vào phải không ạ

em cám ơn các bác nhiều ạ,em đã cho ăn cam rồi. vậy là không cần phải hạ cám chỉ cần điều thêm cam và dế vào phải không ạ
Mùa hè điều cam và dế bạn nhé, hiện tại cho cách ngày một bữa cam, khi nào họa net trở lại thì 2 ngày cho ăn cam cũng đc để cho chim mau sung ;));));));));))

Mùa hè điều cam và dế bạn nhé, hiện tại cho cách ngày một bữa cam, khi nào họa net trở lại thì 2 ngày cho ăn cam cũng đc để cho chim mau sung ;));));));));))

ăn cam nhiều thì sẽ dẫn tới đi ỉa nhé bạn, 1 tuần cho ăn 2 lần cam thôi,còn đâu là táo tầu bạn nhé ^^,

ăn cam nhiều thì sẽ dẫn tới đi ỉa nhé bạn, 1 tuần cho ăn 2 lần cam thôi,còn đâu là táo tầu bạn nhé ^^,
vâng em cám ơn bác ạ. tại mấy ngày nay đi suốt không để ý em nó chẳng hoa quả gì chỉ cho cám không lên em nó nóng quá.giờ thì em cho em nó ăn như này được chưa ạ. cách ngày ăn cam 1 lần ngày 5 6 dế cắt đít như vậy ổn chưa bác

ăn vậy mình nghĩ sẽ rễ đi ỉa lắm bạn ạ.bạn cho ăn cam it thôi.ma khi cho ăn cam ko lên cho ăn dế cùng lúc.vì e no vừa ăn dế xong lai cam ngay là rất rễ đi ỉa.

thanks các bác nhé em nó đỡ rồi ạ, họa không thấy dụng nữa.

Bổ sung thêm 1 tí thông tin :
+ Đánh rửa cầu, coong, toàn bộ lồng, áo lồng 3 ngày 1 lần
+ Ngày nào cũng phải tắm, không tắm không xịt nước để em nó tự giác.
+ Nhỏ thuốc nhỏ mắt sơ sinh (2k/lọ ở hiệu thuốc) vào cầu ngang và cầu dế. Bởi khi Khuyên ăn xong hay có thói quen quẹt mỏ vào cầu.
+ Ăn vừa và đủ cam thôi bác không chim được họa lại mất lửa hoàn toàn.

Thân mến.

Bổ sung thêm 1 tí thông tin :
+ Đánh rửa cầu, coong, toàn bộ lồng, áo lồng 3 ngày 1 lần
+ Ngày nào cũng phải tắm, không tắm không xịt nước để em nó tự giác.
+ Nhỏ thuốc nhỏ mắt sơ sinh (2k/lọ ở hiệu thuốc) vào cầu ngang và cầu dế. Bởi khi Khuyên ăn xong hay có thói quen quẹt mỏ vào cầu.
+ Ăn vừa và đủ cam thôi bác không chim được họa lại mất lửa hoàn toàn.

Thân mến.
thanks bác nhé em sẽ làm theo lời chỉ dạy của các bác. thế cách 2 ngày em cho ăn cam 1 lần được không ạ.

Thưa bác trong trường hợp chim đang bị rơi họa thì nên cách một ngày phải cho ăn cam một lần, Ví dụ hôm nay ăn táo mai phải ăn cam, hoặc hôm nay ăn chuối mai phải ăn cam, chấp nhận chim sẽ bớt sung trong vài ngày, khi họa ko rụng nữa mới chuyển chế độ một tuần 2 ngày cam , cảm ơn bác chia sẻ. Thanks

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên