Nhờ bác cuti_84 bác lãng tử Hn và các bác chọn hộ

kntuan

Thành viên Mới
Điểm
0
Em cũng mới chơi khuyên một thời gian, nuôi 4 em giờ đang muốn tập trung vào 2-3 em. Các bác xem giúp nên giữ lại em nào nhé.

Em số 2

Em số 1 bên trái, 2 bên phải

Em số 4

Em số 3

Em số 1

Thanks các bác

Ðề: Nhờ bác cuti_84 bác lãng tử Hn và các bác chọn hộ

e số 4 bỏ. còn lại bác cứ thấy con nào hay thì chọn đi

Em cũng thấy em số 4 ng nó cứ tròn tròn, nhưng gọi khỏe lắm

đấy là ý kiến của mình. bạn phải xem giọng và tố chất từng con chim. bọn mình chỉ là người bên ngoài nhận xét sơ sơ

Chăm cả đi bạn! 3 với 4 thì cũng có khác gì nhau.

3 với 4 thì khác gì nhau.. bác cứ chăm hết luôn đi... 1 thời gian thấy e nào tố chất tốt thì ưu tiên hơn :)

Nếu bác khẳng định tất cả đều là đực thì em thích con số 1 và số 2 của bác ạ! Vì con số 1 họa và mỏ đẹp, đầu táo. Còn em số 2 thì mình dài đầu xà ( Em khoái em này nhất ạ)! Bác cứ chăm tốt cả 4 em vào bác ạ, vì người đẹp chưa chắc hót đã hay hơn người xấu, cũng như hoa hậu đấy ạ! Ko phải hoa hậu nào cũng phát biểu thông minh ạ! Thân!

Nếu bác khẳng định tất cả đều là đực thì em thích con số 1 và số 2 của bác ạ! Vì con số 1 họa và mỏ đẹp, đầu táo. Còn em số 2 thì mình dài đầu xà ( Em khoái em này nhất ạ)! Bác cứ chăm tốt cả 4 em vào bác ạ, vì người đẹp chưa chắc hót đã hay hơn người xấu, cũng như hoa hậu đấy ạ! Ko phải hoa hậu nào cũng phát biểu thông minh ạ! Thân!

Tại nhà nhiều chim quá không chăm đc nên em mới phải lựa chọn để tập trung vào chăm cho tốt. Thanks bác nhiều...:-bd

Bác úp cả 4 em lại, chăm sóc tốt, treo 4 em 4 góc không cho nhìn thấy nhau, con nào chơi tốt thì giữ lại , không thả hoặc tặng chưa muộn, chim của mình rồi thì vội gì. Dục tốc bất đạt bác ạ, để có ngoại hình đẹp là chuyện dễ, để chọn được con líu tốt và líu hay mới khó.

Chỉ xin góp ý với bác, nên để ống hít nước, chứ không nên để nước trong cóng ăn thế, khuyên sinh tật là tắm cóng nước mất, và nóc nên dán 1 CD , tật lỗi nên tránh chứ không nên chữa, phòng hơn chữa bác ạ.

bác muốn nuôi mấy con vậy ?
ít thì giữ 1 2 ko thì giữ lại cả mà chăm em nào cũng đẹp mà :D

Bác úp cả 4 em lại, chăm sóc tốt, treo 4 em 4 góc không cho nhìn thấy nhau, con nào chơi tốt thì giữ lại , không thả hoặc tặng chưa muộn, chim của mình rồi thì vội gì. Dục tốc bất đạt bác ạ, để có ngoại hình đẹp là chuyện dễ, để chọn được con líu tốt và líu hay mới khó.

Chỉ xin góp ý với bác, nên để ống hít nước, chứ không nên để nước trong cóng ăn thế, khuyên sinh tật là tắm cóng nước mất, và nóc nên dán 1 CD , tật lỗi nên tránh chứ không nên chữa, phòng hơn chữa bác ạ.

Thế hả bác, mai đi mua mấy cái ống cho các em nó vậy. Cảm ơn bác nhiều.

em đồng ý bác lãng tử, em mới nuôi nhug thấy đây là ý kiến đúng. Chăm cám dưỡng tất cả. em nào hót chuyện to dáng chuẩn không tật lỗi nhu mất móng, gẫy mỏ hay lộn cầu, ngoái thì giữ lại còn đâu thả cho nó sih sản để aem có chim nuôi nhé.

Mình thì kết em số 2, nhìn tướng tá đẹp

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên