nhờ bác mạnh hà và bác vạn linh và các bạn trong diễn đàn xem giúp mình

foreverlove

Thành viên Mới
Điểm
0
tình hình là em mới vô tình bắt được em cu gáy này và không biết nó là trống hay mái và có tương lai j không.các bác nhận xét dùm em với:)

IMG]http://i47.tinypic.com/21jn9th.jpg[/IMG]

Ðề: nhờ bác mạnh hà và bác vạn linh và các bạn trong diễn đàn xem giúp mình

em cũng ko biết.mắt toét chữa bằng cách nào vậy bác

con này giọng chắc kim pha đồng , nhìn hình vậy khó biết trống mái quá , con này chơi tạm được .
thân chào !

các bác vào giúp em với.thanks

các bác phân biệt trống mái dùm em với

Con này móng mèo bác ơi..........

Chim trống rồi có gù ở đằng trước ngực

Mắt là một trong những căn cứ quan trọng để đoán giới tính. Rất tiếc là nó đang bị đau mắt nên rất khó đoán. Mình đoán em này khoảng 60% là trống (vẫn còn 40% là mái đó). Nhiều khả năng gáy thừa tiếng (2 hậu trở lên). Nói bạn đừng buồn, con này không có gì đặc biệt cả, nếu không muốn nói là xấu. Theo tôi, bạn nên phóng sinh rồi tìm một em khác tốt hơn! Trình độ còn non kém, xin được phán bừa vài câu cho vui. Có gì mong bạn thông cảm !!!

-Theo quan điểm riêng cá nhân mình. Con chim này của bạn khả năng cao là chim trống và giọng Kim pha vì chim đãng xù lông + trong giai đoạn đau mắt xuy chim nên có phần hơi xấu mã chút. Còn xét tương lai thì đây kà con chim đấu tốt, không phù hợp làm chim mồi, nếu gặp đúng người biết chăm bởi con chim có cấp mình + bộ hài hòa phù hợp chất giọng. Con này của bạn thuộc loại gáy có tốc độ. Khi nó đã nổi thì những con chim khác trong nhà sẽ bị nó đè hết. Vậy bạn nên chăm sóc tốt cho nó, còn về việc chữa đau mắt bạn có thể đọc lại trong bài " Hướng đãn cơ bản cách chăm sóc , chữa bệnh cho cu gáy" trong mục tiêu điểm hoặc nhờ 1 ai đó gần nơi bạn sinh sống có kinh nghiệm chữa giúp.
-Chúc chú chim của bạn nhanh khỏe, chóng nổi. Thân chào

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên